Tạo hình cho cây cảnh và những vấn đề liên quan

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Tình hình là cây Trang Vàng hiện đang trổ bông rất sung. Hôm nào hết bông, post lên nhờ em tư vấn tạo hình giùm nhen.

Cảm ơn trước!

boybmtfull

Thành viên tích cực
Bạn chụp ảnh cấy với góc máy thấp xuống nhé, sao cho ảnh đc nhìn chính giữa cây, chụp có phông càng tốt mình sẽ giúp.
phôi này của e có chơi đc k vậy bác.??
tại e đang đy học dưới sg nên k chụp lại đc

taisodalat

Thành viên
Em là thành viên mơí và đang tập chơi cây . Nay có cây thông nhỏ kính mong chị QUINHDAO và ACE trên diễn đàn cho em xin một ý tưởng .

xuantunguyen

Thành viên tích cực
có cách nào để chia sẻ với anh em cách vẻ, kinh nghiệm vẻ để anh em tự nghiên cứu được không chị?

Quỳnh Dao

Moderator
Em là thành viên mơí và đang tập chơi cây . Nay có cây thông nhỏ kính mong chị QUINHDAO và ACE trên diễn đàn cho em xin một ý tưởng .
Em có thể cắt ngắn đoạn thân phía trên cho bớt đơ, dựng ngọn từ cành 2 đang có và lấy ngọn lại cho nhịp nhàng rồi làm cây mni cũng dễ thương lắm đó, có thể tham khảo ảnh dưới đây:

Quỳnh Dao

Moderator
E là thành viên mới có gốc cây MCT nhờ chị QuynhDao vs ae diễn đàn định hướng giúp....!!!
Bạn chụp lại giúp mình các mặt cây nhé, chụp rộng phông thêm tí để dễ bề xử lý hình ảnh.
có cách nào để chia sẻ với anh em cách vẻ, kinh nghiệm vẻ để anh em tự nghiên cứu được không chị?
Được mà Tú, nếu Tú có thắc mắc gì cần hỏi cứ thoải mái, trong phạm vi kiến thức thì có thể giúp bạn đc. Tuy nhiên sẽ mất thời gian đấy, vì thực sự mình cũng khg có nhiều thời gian để online.

january87

Thành viên
Dạ chào Anh( Chị ) em mới mua được cái phôi LS mà vì em mới tập chơi bonsai nên không biết phát thảo tương lai cho nó nên em nhờ Anh( Chị ) vẽ giúp em . Em cảm ơn nhiều

Quỳnh Dao

Moderator
em có cây Ngọa Tùng này, giúp em với ạ
cho mình phần mềm và cách vẽ demo cây với cảm ơn nhiều
Chào các bạn!
Do tình hình công việc bề bộn nên ít có ghé diễn đàn, vì thế không kịp hồi âm đến các bạn, mong thứ lỗi.
Mình vẽ tay với Photoshop CS2 thôi, bạn có thể tải về cài đặt và sử dụng khá dễ dàng.
Dạ chào Anh( Chị ) em mới mua được cái phôi LS mà vì em mới tập chơi bonsai nên không biết phát thảo tương lai cho nó nên em nhờ Anh( Chị ) vẽ giúp em . Em cảm ơn nhiều

Bạn trồng cho sống rồi sau đó cắt định hình lại rồi ghép lá nhỏ nhé. Cây của bạn có thể tham khảo phương án dưới đây, chúc bạn vui!

QDKA

Thành viên
Xin nhờ AE demo giúp em cây LS này ah! Phôi em trồng đã sống. Em muốn chọn em nó 1 kiểu dáng cho phù hợp nhưng không biết định hướng thế nào. Cảm ơn ACE trước ah!!!
Mặt chính:

Mặt sau:

Hình chụp từ trên xuống:

cuti

Thành viên mới
Em là thành viên mới, xin chị tạo hình giúp e phôi cây Mun đỏ này với ạ. EM xin cảm ơn.