Tường vi mới cắt nhờ demo .

NaTuan

Quản Lý Viên
Nuôi cây được hơn năm . Hôm nay cắt để làm lại .
Mình nhờ mọi người ai giỏi photoshop demo giúp cái .
Xin cảm ơn .

ngoctiensvc

Thành viên
Cây này rất có tương lai .Cứ bạo tay mà cắt ,tường vi nẩy mầm rât rất khỏe ,lại nhanh liền sẹo nữa.

Thai tue

Thành viên tích cực
Cây này của Bác em cũng thích khi thấy bác mua về, thử mạo muội vẽ 1 phương án theo ý em, phương án này nếu làm cành rơi thì tương đối khó.

Vì bên phải của cây bắt buộc nhiều cành do chuyển động của các cây tử hướng sang phải, nên sẽ gây ra bên trái sẽ gây mất cân bằng. Vì vậy em sẽ tạo cành rơi bên trái để cho tổng thế cân bằng so với bên phải tốt um. Sẽ triển khai phải có cành bay, trái có Tay rơi để anh tham khảo. Vì mỗi người một ý thích và nhìn khác nhau, em vẽ thì có xu hướng tàu một chút.

Em vẽ phác họa về chi cành chưa vẽ kỹ anh thông cảm nhé

Thai tue

Thành viên tích cực
Diễn đàn giờ chẳng sửa được bài, quảng cáo thì tùm lum
HÌnh dung lượng nhỏ để dễ xem

NaTuan

Quản Lý Viên
Diễn đàn giờ chẳng sửa được bài, quảng cáo thì tùm lum
HÌnh dung lượng nhỏ để dễ xem

Trùng ý tưởng với anh . Cái cổ tán cành rơi anh đang định thu ngắn lại còn một nửa .
Thanks em .

luuvietvu

Thành viên
em thích cây tử 1 lùn tý, có hướng vào cây mẹ tý, nhìn hình hiện tại y như nó đang muốn chạy đi chơi.

Thai tue

Thành viên tích cực
Trùng ý tưởng với anh . Cái cổ tán cành rơi anh đang định thu ngắn lại còn một nửa .
Thanks em .
Thật ra em không muốn vẽ cành rơi dài thõng xuống. Lý do nếu để ngắn lên trên thì nó sẽ tạo với cành bay thành một đường thẳng như là đòn gánh. Điều này nhìn tổng thể sẽ bị tức mắt, nên phải làm lệch xuống.

Cái khó của cụm này là chuyển động cành đều hướng hết về bên phải, nên phải tạo cái rất mạnh bên trái để cân bằng. Nếu để bên trái cũng bay hay hướng thiên thì lại càng lện, vì vậy chỉ phương án cành rơi em thấy hợp lý

NaTuan

Quản Lý Viên
em thích cây tử 1 lùn tý, có hướng vào cây mẹ tý, nhìn hình hiện tại y như nó đang muốn chạy đi chơi.
Nhìn vô lý , anh tính cắt đến khúc giữa đoạn hai để làm lại .
Mọi vấn đề anh còn đang tìm hiểu xem nuôi loại này sao rồi mới quyết định hạ đao .

Thai tue

Thành viên tích cực
Vâng anh, nếu cắt dc như thế thì cành mới vót và côn, đổi lại nuôi lâu
Cái gì cũng có giá của nó cả

Tre Việt Nam

Thành viên
Em có ngu kiến, các bác chửi cũng được.

cái cành bên trái mà làm đổ chẳng tự nhiên chút nào, có hơi ngang hoặc chếch xuống chút xíu nhìn còn tự nhiên hơn.

Tùy chủ nhân thôi.

NaTuan

Quản Lý Viên
Vâng anh, nếu cắt dc như thế thì cành mới vót và côn, đổi lại nuôi lâu
Cái gì cũng có giá của nó cả
Cây xác định Lưu kho rồi em . Hi .

Em có ngu kiến, các bác chửi cũng được.

cái cành bên trái mà làm đổ chẳng tự nhiên chút nào, có hơi ngang hoặc chếch xuống chút xíu nhìn còn tự nhiên hơn.

Tùy chủ nhân thôi.
Quá trình làm còn phải điều chỉnh nhiều bạn ạ .
Thanks bạn góp ý .