Tường thuật phẩu thuật A-Z

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Tường thuật phẩu thuật A-Z

cũng may bác sĩ đã cố gắggnn hết sức và thành công... bác sĩ tài thiệt.
nếu ko thì em nó đã như thế này và 100% nào .....
ở quê em có nuôi một hồ cá tai tượng hôm naò nhờ anh HoangLong với Lýđainghia xuống làm một phóng sự giải phẩu hết đàng cá nhà em để lấy baò ngư và vi cá xuất khẩu .

em nghỉ chắc chỉ có bác sỉ Hoànglong nhà mình mới có thể thực hiện việc giải phẩu lấy nội tạn cuả cá mà bảo đảm cá không bị chết
Cám ơn Vinh nhiều nghem, Anh Thuykk6886 có gợi ý nè :D

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
E théc méc 2 chuyện:
- hở mang mà chọn cách cắt mang=> hở thêm?
- Sau khi phẫu thuật lấy vòi oxy để vào gần mang hỗ trợ hô hấp...=> ko đc, vì cá lấy oxi từ nước, bỏ cá lên trên cạn, oxy 100% nó cũng ko thở đc thì sao phải cần bước này

Ps: e ăn cá rồng rồi, màu trắng, rất to, thịt dở ẹc^^

Hoanglong70

Thành viên tích cực
E théc méc 2 chuyện:
- Sau khi phẫu thuật lấy vòi oxy để vào gần mang hỗ trợ hô hấp...=> ko đc, vì cá lấy oxi từ nước, bỏ cá lên trên cạn, oxy 100% nó cũng ko thở đc thì sao phải cần bước này

Cám ơn bạn,

1./ Mang cá có phần mềm và phần cứng (xương), mình chỉ cắt phần mềm.
2./ Đúng là cá chỉ hấp thụ ô-xy từ nước, nhưng nếu cung cấp thêm (như hình) thì vẫn tốt hơn. Việc sục thẳng không khí vào trong nước chắc chắn rằng lượng ô-xy trong nước vào miệng và qua mang chắc chắn sẽ nhiều hơn lượng nước trong hồ. Lúc này cá đang yếu nên việc cung cấp cho cá một lượng ô-xy được hoà tan qua nước là điều cần thiết. (Xin mời xem thêm ở đây)

Phần nhiều những người nuôi cá rồng không ăn thịt cá rồng, nên thực sự mình cũng không biết thịt có ngon hay không nữa. Cám ơn bạn đã cho biết thịt cá rồng không ngon. :-*

vitnuong

Thành viên tích cực
E théc méc 2 chuyện:

Mình tự giới thiệu là Bác sĩ phẫu thuật cá . . . Rán xin "giả nhời" bạn như sau
- ...................
- ...................
p/s: Cá này rán chắc na ná cá Chép rán vì chúng có họ gần với nhau :))
Các Bác giỏi thật đấy

MinhThang

Thành viên tích cực
Cắt vậy mà không chảy máu hả Nghĩa? Bác sĩ giỏi quá nhỉ, phải chi dở tí là có mồi nhậu rồi. :))

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Anh Hoanglong70 quá good
Cám ơn Em nhiều! :-*

Nhưng nhìn cái miệng thây.ghét quá đi thôi!:))
Tém tém cái miệng lắm mới được như thế đó Anh Hưng. :D

Ôi ngưỡng mộ quá!!!
Cám ơn Bác Xuân nhiều. Chúc Bác nhiều sức khoẻ.

Cắt vậy mà không chảy máu hả Nghĩa? Bác sĩ giỏi quá nhỉ, phải chi dở tí là có mồi nhậu rồi. :))
Hihihi .... Anh MinhThang cứ nói gở. Khi cắt vào phần cứng (xương) thì mới chảy máu đó Anh. Tuy nhiên, nhiều khi cắt ở phần mềm cũng có thể bị chảy máu. Nói chung là Hên - Xui ... =))

quykim

Thành viên
Sao không cắt mí mắt cá luôn , nuôi sao cá bị sụp mắt rồi ! phương pháp này bình thường thôi có gì đâu mà khen giữ vậy . Lúc trước không có thuốc gây mê thì làm sao đây . Vậy ông có biết châm cứu và phương pháp chụp nước đá không vậy ?

MinhThang

Thành viên tích cực
Hihihi .... Anh MinhThang cứ nói gở. Khi cắt vào phần cứng (xương) thì mới chảy máu đó Anh. Tuy nhiên, nhiều khi cắt ở phần mềm cũng có thể bị chảy máu. Nói chung là Hên - Xui ... =))
Phải có kinh nghiệm mới có thể chẩn đoán và xử lý được như vậy chứ sao lại hên xui em, kinh nghiệm chơi cá có vẻ khó hơn chơi cây nhiều quá.

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Sao không cắt mí mắt cá luôn , nuôi sao cá bị sụp mắt rồi ! phương pháp này bình thường thôi có gì đâu mà khen giữ vậy . Lúc trước không có thuốc gây mê thì làm sao đây . Vậy ông có biết châm cứu và phương pháp chụp nước đá không vậy ?
Cám ơn Anh,

Đây là "thẩm mỹ mang cá" rất bình thường.

Mắt nó hiện tại đang ... sụp đều nên để vậy cho nó lành Anh àh. Đụng vào lỡ "con bay con đậu" thì biết làm sao? :)) ... Đến giờ phút này theo Hoanglong70 biết thì chưa có ai dám nói là thành công ở phương pháp mổ lấy mỡ ở mắt cá rồng cả.

- "Phương pháp chụp nước đá" để gây mê như Anh nói theo tôi được biết có rất ít người đã áp dụng và tỷ lệ thành công rất thấp. Hiện nay, thuốc gây mê đã có bán nhiều tại các cửa hàng cá cảnh sử dụng dễ dàng và an toàn hơn rất nhiều.