Tùng Cối Cần Sự Góp Ý

hungcuong1979

Thành viên
Em có cây tùng nhờ các bác trên diễn đàn góp ý giúp,thật tình cây này em không định hướng nổi

cây cao trên 1m,có bệ rất đẹp nhưng thân hơi khó tạo dáng mong các bác nhiệt tình giúp đỡ

only_love

Thành viên mới
Anh làm thế bạt phong hồi đầu cũng đc .Uốn cành thế nhất lên cao một chút , rồi kéo ngọn dài ra , Cành thứ 2 uốn về theo một phía luôn . chi dưới k cầ thiết thì cắt đi . Em nghĩ như thế có đc k anh vinh

hungcuong1979

Thành viên
Anh làm thế bạt phong hồi đầu cũng đc .Uốn cành thế nhất lên cao một chút , rồi kéo ngọn dài ra , Cành thứ 2 uốn về theo một phía luôn . chi dưới k cầ thiết thì cắt đi . Em nghĩ như thế có đc k anh vinh
cảm ơn bạn đã góp ý,mình sẽ làm thử

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây này có dang siêu rất đẹp. Theo em anh không nên làm hồi dầu mà nên dựng cái ngọn lên vuông góc với mặt đất chi 1 làm rơi nhẹ. Chỉnh sửa bố cục một chút nhìn sẽ rất phiêu linh.

hungcuong1979

Thành viên
Cây này có dang siêu rất đẹp. Theo em anh không nên làm hồi dầu mà nên dựng cái ngọn lên vuông góc với mặt đất chi 1 làm rơi nhẹ. Chỉnh sửa bố cục một chút nhìn sẽ rất phiêu linh.
cảm ơn bạn,nhờ bạn mỉnh lại có thêm một ý tưởng mới

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này theo mình . Dựng lên một chút , kéo tay 1 lên , bổ tay hai vặn cho nó đỡ thẳng và vặn bông cho nó rơi xuống một chút . Nuôi cái ngọn to lên rồi nghĩ tiếp sẽ có cây đẹp .