Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

hienvt

Thành viên tích cực
Trả lời: Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

tại chắc những người ấy không chơi cây ấy anh D ơi...E quen 1 vài anh bạn tính khí cực ki nóng...chơi cây rồi thấy tính điềm đạm hẳn...( nhiều khi bị vợ oánh củng nhịn luôn)
có TRI THỨC nhưng không có TRÍ THỨC chấp nhận được
Có TRÍ THỨC nhưng không có TRI THỨC không chấp nhận được anh ơi

ngoc_dung

Moderator
Trả lời: Re: Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

Cứ nhịn mãi -Trung Quốc nó sắp lấn vào ao nhà bạn rồi đấy (nếu không có ao thì bể nước vậy):))
Không ai muốn nhịn nhưng cũng phải cư sử khéo với nó em ơi, nó đã to xác lại còn đầu gấu nữa :))

Em kính bác một kính. Em phải học theo mới ổn. Thôi thì cứ nghĩ vợ mình, con mình còn cần mình; vả lại hay ho gì cái chuyện tay bo, mắng nhau. Nói nhẹ nhàng như bác mà không được thì đi nhanh cho lành.
Mong lúc đọc được mấy dòng của nhà em, bác đã bớt ưu tư.
Đúng là nhịn được nên nhịn thôi, còn vợ con gia đình mình nữa, cảm ơn bạn giờ thì đã bớt nhiều rồi :))

chiyenlap

Thành viên tích cực

Thanks em, giờ cũng đỡ búc xúc nhiều rôi

Đúng là bây giờ ra đương như ra trận, nào sợ va chạm, rồi để ý CSGT sểnh tí là các chú ý thịt, mà bạn va với công an TH thì nổi tiếng rồi.
Hôm 2 -9 rồi có chú CA,thấy 2 cô gái đẹp dừng xe lần 1(nghe kể), tha vì đủ giấy tờ, sau lại dồn theo chặn lại ,ngay cổng anh em đang uống rượu.Thấy ồn ào ra xem,con bé nói: Cháu đủ mũ,đủ giấy tờ mà chú ấy vẫn bắt xe..
Điên cái tiết,hỏi luôn:
- Mũ kê - pi của anh đâu???(Vàng mới điên)sờ đầu chả có....:))
- Thẻ chuyên nghanhf anh đâu???nó lấy ví,giở mãi........
- Phương tiện dừng xe anh đâu??? Nó giơ cái bộ đàm....:))
- Giấy chuyên đề kiểm tra đột xuất của anh đâu???
Úi trời,nó rồ lên: Mày là thằng nào mà hoạch họe tao???,đập 1 nhát cái bộ đàm,giwo tay đỡ,tím tay....Mấy anh em hội cây ra khuyên giải nó lao đi tìm gậy, bào anh em lui vào.Y rằng,ném 7 - 8 viên gạch ,rồi cầm gậy lao vào...Đập người chả đựoc , làm 2 cái xe....
Bảo anh em: Thàng này ngu rồi.......
Điện 113, chú hăng máu cởi cảnh phục,thách cả làng.....113 đến xách đi.
Nhưng bênh nhau lắm,mấy thằng phái đến nhặt bỏ cây,dựng lại xe,nhặt bỏ gạch vụn ..lúc dựng xe,điên lên bảo: chúng mày không quay phim,chụp ảnh mà muốn xóa hiện trường ah??@ chú cầm dùi tiến lại...Nói luôn: anh điện cho người cao nhất của chú rồi,nếu thích anh điện cho đồn trưởng đến cùng..nó mới giãn

ngoc_dung

Moderator

tại chắc những người ấy không chơi cây ấy anh D ơi...E quen 1 vài anh bạn tính khí cực ki nóng...chơi cây rồi thấy tính điềm đạm hẳn...( nhiều khi bị vợ oánh củng nhịn luôn)
có TRI THỨC nhưng không có TRÍ THỨC chấp nhận được
Có TRÍ THỨC nhưng không có TRI THỨC không chấp nhận được anh ơi
Đúng đó em, anh thấy mình từ khi chơi cây cũng vậy, vợ oánh cũng nhịn luôn chỉ cần vui vẻ đưa tiền đi mua cây là được :))

Hôm 2 -9 rồi có chú CA,thấy 2 cô gái đẹp dừng xe lần 1(nghe kể), tha vì đủ giấy tờ, sau lại dồn theo chặn lại ,ngay cổng anh em đang uống rượu.Thấy ồn ào ra xem,con bé nói: Cháu đủ mũ,đủ giấy tờ mà chú ấy vẫn bắt xe..
Điên cái tiết,hỏi luôn:
- Mũ kê - pi của anh đâu???(Vàng mới điên)sờ đầu chả có....:))
- Thẻ chuyên nghanhf anh đâu???nó lấy ví,giở mãi........
- Phương tiện dừng xe anh đâu??? Nó giơ cái bộ đàm....:))
- Giấy chuyên đề kiểm tra đột xuất của anh đâu???
Úi trời,nó rồ lên: Mày là thằng nào mà hoạch họe tao???,đập 1 nhát cái bộ đàm,giwo tay đỡ,tím tay....Mấy anh em hội cây ra khuyên giải nó lao đi tìm gậy, bào anh em lui vào.Y rằng,ném 7 - 8 viên gạch ,rồi cầm gậy lao vào...Đập người chả đựoc , làm 2 cái xe....
Bảo anh em: Thàng này ngu rồi.......
Điện 113, chú hăng máu cởi cảnh phục,thách cả làng.....113 đến xách đi.
Nhưng bênh nhau lắm,mấy thằng phái đến nhặt bỏ cây,dựng lại xe,nhặt bỏ gạch vụn ..lúc dựng xe,điên lên bảo: chúng mày không quay phim,chụp ảnh mà muốn xóa hiện trường ah??@ chú cầm dùi tiến lại...Nói luôn: anh điện cho người cao nhất của chú rồi,nếu thích anh điện cho đồn trưởng đến cùng..nó mới giãn
Em nể bác rồi đó, bác gấu quá phang cả CA, nhưng thật bọn nó bố láo lắm, em đây chưa đến mức đánh nhau nhưng không hiểu sao hễ cứ gặp chúng nó là cãi nhau. Mà em thấy bác thuộc luật quá, thằng đấy ngu phải thằng khác thì thấy bác đọc luật như thế thì ra xin lỗi bác rồi.

dinhtai

Thành viên
Xã hội giờ vô cảm là do sợ bị vạ lây. Lắm luật lệ quá nên phải đề phòng

chiyenlap

Thành viên tích cực

Đúng đó em, anh thấy mình từ khi chơi cây cũng vậy, vợ oánh cũng nhịn luôn chỉ cần vui vẻ đưa tiền đi
Em nể bác rồi đó, bác gấu quá phang cả CA, nhưng thật bọn nó bố láo lắm, em đây chưa đến mức đánh nhau nhưng không hiểu sao hễ cứ gặp chúng nó là cãi nhau. Mà em thấy bác thuộc luật quá, thằng đấy ngu phải thằng khác thì thấy bác đọc luật như thế thì ra xin lỗi bác rồi.
Hôm nay nghe báo lại nó bị thu bộ quần áo nghanh,hê: "kỉ luật" đấy...lại sợ trả thù vặt..
Mệt,thu chục hôm,"ăn năn" ,viết cái kiểm điểm lại ok ấy mà.....Tốt nhất không nhây bác ah.

ngoc_dung

Moderator

Xã hội giờ vô cảm là do sợ bị vạ lây. Lắm luật lệ quá nên phải đề phòng
Nhiều khi cũng chẳng biết trông chờ vào ai, thân một mình ra đường đã xin chúng nó rồi mà chúng nó không tha thì cũng phải phòng thân thôi, trên xe dưới ghế lái lúc nào mình cũng thủ cái tuýp nước...để làm lốp hehe.

Hôm nay nghe báo lại nó bị thu bộ quần áo nghanh,hê: "kỉ luật" đấy...lại sợ trả thù vặt..
Mệt,thu chục hôm,"ăn năn" ,viết cái kiểm điểm lại ok ấy mà.....Tốt nhất không nhây bác ah.
Nghiêm trọng thế hử, cụ phải cẩn thận đấy, bọn nó hay thù vặt lắm.

Phú bonsai

Thành viên

xã hội ngày càng phát triển thì cũng sẽ có hại và lợi,theo e muốn làm người tốt thì kh,chứ người xấu thì rất dễ...