Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Trả lời: Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

Nhiều lần chạy xe máy trên đường ,có mấy thằng choi choi vừa lạng lách vừa nẹt bô trước mặt , nóng máu địch đuổi theo cho 1 đạp , nhưng nhình lại phía sau có vợ và con nhỏ nên thôi nhịn , ko quên vái cho nó tự xử té xuống đường đừng va quẹt ai...

centimet

Quản lý mới

nhịn đi anh ới...ngừ bạn em có nói một câu : chưa tới phút cuối cùng đừng bồng bột hi sinh...ảnh thòng thêm một cái ...nhịn được mới hay!

Nhịn dc như anh là đắc đạo rồi ạ , hèn gì chuyện này...

thanks tiên anh chia sẻ

cung kính
Centimet

lehai

Thành viên

loại này mình gặp liếc 2 phát ko có ai nó ko gục với mình thì lạ
ứa gan nhất mấy thằng này bất kể lớn bé
hehee nói vậy thôi chứ tức mấy thằng này lắm nhưng gan thỏ đành chịu thôi

orchcactus

Thành viên

Nguyên văn bởi tungnguyennhatrang
Like cho ông anh 1 phát nè.
Tặng ông anh 4 từ nhé : SỐNG LÂU NHỜ...NHÁT
Giữ mình đặng vào offline thăm anh em và dự khai trương Linh sam café nhé anh

tui tôn thờ câu SỐNG LÂU NHỜ...NHÁT này mà hôm rồi đi đường gặp thằng xỉn nó "quoánh" một người phụ nữ gãy tay, điên không chịu được, bay vô đạp nó 1 phát nằm sóng xoài. May là mấy chú giao thông vừa kịp đến nếu không giờ chắc cũng xanh cỏ rồi :) (sau đó mới biết hắn "quoánh" vợ nó)
Buồn và đang buồn ngủ mà đọc 2 comment của 2 ông anh cũng nhím môi cười:)

Sonbn

Thành viên

Ok anh, sang tuần nắng lên em sẽ alo anh

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự

Nếu một mai lỡ tôi có nằm xuống,xin AE hiểu rằng vì ai,tại sao.Tôi chỉ mong rằng,khi cầm giải quốc tế trên tay,xin hảy nhớ đến tôi.Chiều nay họ đã họp để xử tôi.

voduong

Thành viên

Nếu một mai lỡ tôi có nằm xuống,xin AE hiểu rằng vì ai,tại sao.Tôi chỉ mong rằng,khi cầm giải quốc tế trên tay,xin hảy nhớ đến tôi.Chiều nay họ đã họp để xử tôi.
Hy vọng là khi đọc song bài này cái gọi là bằng hữu sống lại, . Chia sẽ cùng anh!

tangkiem

Thành viên mới

xã hội mình bây giờ vậy đó các bác ơi! y chang thằng tàu khựa rồi....đau lòng lắm thay:((....

Binh_kh

Thành viên

Like cho ông anh 1 phát nè.
Tặng ông anh 4 từ nhé : SỐNG LÂU NHỜ...NHÁT:)
Giữ mình đặng vào offline thăm anh em và dự khai trương Linh sam café nhé anh:)
4 từ anh tùng tặng thật ý nghĩa,thà nhịn còn hơn,còn hơn 1 phúc nóng nảy mà ân hận cả đời:|

ngoc_dung

Moderator

Cái gì mà nghiêm trọng vậy anh, mà thịt người đâu dễ xơi thế....

xử pak làm gì pak ơi,pak chỉ được cái nói vu vơ, nào là tập đoàn nghệ nhân đang bán đứng chúng ta, nào là ban giám khảo nước ngoài cố tình chấm sai lệch, nào là biết mà ko lân tiếng là hèn..vv...nhưng hỏi thì pak ko dám lên tiếng chỉ mặt ai, chỉ biết ở đây kích động, biêu riếu ,chê bai...như bà bán hàng chợ, nếu pak muốn gì thì qua VNT đối chứng, rất hoan nghên pak làm được như thế...(tội nghiệp các ông nghệ nhân việt nam quá, tự nhiên bị quơ cả nấm.).sory anh ngọc-dung vì cm này nhe.

NaTuan

Quản Lý Viên

Vậy là họ không còn nhân cách rồi . Không khéo kiểu này cây cảnh VN giống như sự kiện Bá Đa Lộc ngày trước mất .
Em hiểu tâm trạng của anh . Và em cũng hiểu những việc họ làm !!!!!!!!!!!!!!!!!

ngoc_dung

Moderator

Tập 1:
Bạn (gái) em, đi đường gặp 1 bà bị tông xe té,
lăng xăng chạy tới đỡ dậy,
bà cô kia thấy nó giúp thì chụp tay áo, miệng quát phải đưa chứng minh cho bà cô giữ!
Mọi người nghe ồn ào bu lại mắng nhiếc bạn em vì tưởng nó tông xe rồi tính bỏ lơ!!

Tập 2:
Em đi đạp xe lòng vòng tập thể dục.
Gặp 1 ông xỉn, té lên té xuống, lần cuối té nặng quá e chạy lại đỡ,
đỡ xe rồi đỡ người.
ông chú hỏi: chú mày là ai, định làm gì? (thái độ tự các anh hình dung)

- Ờ thì cháu đi qua, thấy chú xỉn nên giúp, ông chú cần thằng cháu gọi ĐT hộ ko?
- Ờ, cảm ơn chú mày, ko cần, anh về.
Thấy hắn say quá lại đạp xe theo, lỡ có té thì đỡ tiếp.

Đồng chí xỉn thấy e lò dò đạp xe theo thì tưởng ăn cướp, càng phóng nhanh,
phóng nhanh thì cũng phải đạp theo, hắn mà tông cột điện mình gọi nhà thương,
Đuổi theo 3km phê quá xin bái bai, xỉn kệ mi, tớ làm hết trách nhiệm có thể rồi!

=> chẳng ai trao huân chương cho thằng khùng tự dưng giúp người ngoài,
toàn là sự e dè, lòng khinh khi vì có thằng điên mới lo chuyện bao đồng.

May mà thỉnh thoảng e mới điên, điên dài tập chắc giờ này thành cám lợn!
Đúng là xh giờ như thế thật, làm người tốt cũng không dễ, thấy người té xe chở hộ vào bệnh viện rồi không được lời cảm ơn lại còn bị ăn vạ bắt đền tiền nữa.

1 sự nhịn 9 sự lành anh ơi,
Mình đâu chỉ có mình mình, còn gia đình, ng thân nữa.
Chứ có 1 thân 1 mình thì song phi cho nó phát ngay :))
Em học được chữ nhẫn khi còn trẻ thật tốt quá, chúc mừng Giang nhé.

ngoc_dung

Moderator

nhịn đi anh ới...ngừ bạn em có nói một câu : chưa tới phút cuối cùng đừng bồng bột hi sinh...ảnh thòng thêm một cái ...nhịn được mới hay!

Nhịn dc như anh là đắc đạo rồi ạ , hèn gì chuyện này...

thanks tiên anh chia sẻ

cung kính
Centimet
Thanks Cen em đã nhắc nhở.

loại này mình gặp liếc 2 phát ko có ai nó ko gục với mình thì lạ
ứa gan nhất mấy thằng này bất kể lớn bé
hehee nói vậy thôi chứ tức mấy thằng này lắm nhưng gan thỏ đành chịu thôi
Hehe đọc hai câu đầu tưởng đâu có chuyện, sau thì...chết cười với bạn :))

thay80

Thành viên Mua Bán

Con người trong xã hội này đối xử với nhau ngày càng tàn nhẫn và vô tâm.
Họ đâm chém nhau mà không gớm tay,cứ xảy ra xung đột một tí là họ xử nhau bằng dao, mã tấu.
Họ vô tâm và lạnh lùng trước rủi ro bất hạnh của người khác.Một vụ tai nạn giao thông,thay vì chở người bị nạn đi cấp cứu thì người ta chỉ chạy vào hôi của mà không quan tâm đến chuyện ai sống hay chết.
Vậy thì rốt cục lại là do đâu?Vì sao đồng bào chúng ta đối xử với nhau ngày càng tàn nhẫn như thế ?Một câu hỏi lớn để chúng ta cùng suy ngẫm ?............................

ngochoangkgth

Thành viên
Con vật khi nó cắn xé nhau cũng phải có nguyên nhân " tranh giành con cái, bảo vệ lãnh thổ, vì thức ăn "...
Còn con người thì sao ? Đánh nhau giết nhau chẳng vì gì cả..."Buồn".

Buồn tập I.

Hôm qua vừa đi bv Việt Đức thăm thằng bạn thân tý chết vì bị thằng "choai" nó đâm vào ngực ( bằng dao phóng ), chỉ cách tim có nửa phân thôi. Nguyên nhân thì do thằng "choai" nó đánh võng tạt đầu xe, ông bạn lại cố đuổi lên lườm yêu nó cái thế là nó chửi, ( chửi tàn bạo các bạn ạ). Cú quá ông bạn tát nó cái, thế là nó giả vờ ôm mặt gập bụng xuống nhưng tay lại rút con dao bọc báo ở bụng rồi đâm ngược lên, cũng may là con dao nó bọc báo đấy không thì ông bạn toi rồi.

Bức xúc tập II.

Về đến đuôi cá thì lại gặp vụ này các bạn ạ.
Mình dự là 2 xe máy va chạm nhẹ, xe thì không sao, người thì còn rất khỏe vì thằng trẻ cứ xông vào phang bác già "bằng mũ bảo hiểm". Bức xúc quá, dă man quá, không thể chịu nổi nhưng mình "sợ" nên chỉ nhỏ nhẹ nói.
-Bạn ơi xe không sao người không sao, sao lại đánh người ta thế ?
-Sao sao sao cái xxx mày, mày thích gì ?

*** chịu được rồi thái dương giật giật, máu nó xộc lên não, gạt phắt chân chống xuống. Khoảng khắc đó, hình ảnh thằng bạn ngực băng trắng toát, con vợ cùng ba đứa con lít nhít. Nó khiến mình nhìn sang phải rồi nhìn sang trái đông người xem quá, mình cầu cứu nhưng, " ô hay toàn những khuôn mặt rạng rỡ, háo hức cứ như sắp được xem tập II của bộ phim Võ sĩ giác đấu vậy ". Gạt từ từ chân chống lên mình bỏ đi, hèn, tức, bực và buồn về đến nhà mà như phát điên mất.
Các bạn ơi sao con người với con người lại đối xử với nhau như vây.
Tại sao? Tại ai?.
Nhìn rộng một chút thì đó là hệ quả tất yếu của một xã hội đang bị suy thoái! Mà vì sao xã hội bị suy thoái? Có nhiều nguyên nhân. Nhưng mà thôi em cũng chỉ là một thằng hèn như A thôi! Mong sao có ai đó biết được vấn nạn này! Nhưng chắc ai đó cũng vẫn chỉ là một thằng hèn và xã hội mình hình như vẫn như thế, nhiều người như A & E quá!

vinhquangle

Thành viên tích cực

ôi thật là bức xúc quá,nhưng cũng may cho ông anh tui còn bình an trở về

tuanluong

Thành viên

-Bạn ơi xe không sao người không sao, sao lại đánh người ta thế ?
-Sao sao sao cái xxx mày, mày thích gì ?

*** chịu được rồi thái dương giật giật, máu nó xộc lên não, gạt phắt chân chống xuống. Khoảng khắc đó, hình ảnh thằng bạn ngực băng trắng toát, con vợ cùng ba đứa con lít nhít. Nó khiến mình nhìn sang phải rồi nhìn sang trái đông người xem quá, mình cầu cứu nhưng, " ô hay toàn những khuôn mặt rạng rỡ, háo hức cứ như sắp được xem tập II của bộ phim Võ sĩ giác đấu vậy ". Gạt từ từ chân chống lên mình bỏ đi, hèn, tức, bực và buồn về đến nhà mà như phát điên mất.

-->tôi thích đoạn viết này @-)

honolulu

Thành viên

Đồng chí xỉn thấy e lò dò đạp xe theo thì tưởng ăn cướp, càng phóng nhanh,
phóng nhanh thì cũng phải đạp theo, hắn mà tông cột điện mình gọi nhà thương,
Đuổi theo 3km phê quá xin bái bai, xỉn kệ mi, tớ làm hết trách nhiệm có thể rồi!

QUOTE]
Nhờ cái này mà lão đó tỉnh rượu, hy vọng sau lần đó lão nghĩ là mình xỉn gặp cướp cho bỏ tật say xỉn thì càng hay :))

choivotu

Banned

Không biết mấy anh bự con sao, chứ Chọi em, cái tướng như thằng nghiện cũng lợi hại
lắm nha . Ra đường đụng chuyện, mình cứ tĩnh queo , còn bọn nó cứ tưởng gặp thằng nghiện nặng nên cũng ngán
đụng zô. chắc tụi nó nghĩ "thằng này đã nghiện lại còn nhiễm nữa "

hehe...