Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

ngoc_dung

Moderator
Trả lời: Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v...

Diễn đàn đang nóng đọc tiêu đề tưởng truyện gì trong dđ...chứ truyện này ngoài xã hội, ngoài đường thì nhiều nắm anh ạ.

Em cũng đã từng bức xúc, từng máu sộc lên não,....từng hèn...hơn một lần rồi anh ạ.
Hehe hình như bây giờ mọi người thấy việc này nhiều rồi thành quen thì phải...

đông cảm với anh! đứng lên thì chúng đâm, mà nằm xuống thì nhục quá, nhưng cay nhất là chỉ có 1 mình ngóc đầu nhìn
Đúng đó em, cú là có rất đông người hóng nhưng chỉ đứng xem thôi.

ngoc_dung

Moderator

Tâm trạng quá bác! tập 1 và tập 2 bác kể dẫu sao cũng còn may(nói theo kiểu VN). Sáng nay đi làm sớm gặp ngay vụ vợ 1 đ/c trưởng ca phường ở Hoàng Mai bị đâm trúng tim nằm trên vỉa hè đường vào Linh Đàm, chiếc SH không cánh mà bay. Bụng bảo dạ từ mai chừa không đi nhậu về khuya nữa. Khiếp quá, khiếp quá!
Hy vọng rằng trong tương lai sẽ có thêm nhiều người(trẻ tuổi) chơi cây để tĩnh tâm và không còn thời gian đi làm những điều bạc ác, bất nhân......
Bác trưởng phường Hoàng Mai này anh biết, mà có vụ này à sao anh không biết nhỉ, chia buồn cùng gia đình bác ý.

Like cho ông anh 1 phát nè.
Tặng ông anh 4 từ nhé : SỐNG LÂU NHỜ...NHÁT:)
Giữ mình đặng vào offline thăm anh em và dự khai trương Linh sam café nhé anh:)
Kinh nhiệm chinh chiến đầy mình là đây...

SỐNG LÂU NHỜ...NHÁT:) anh đã nhận :-*

phamvanthang

Thành viên tích cực

Xã hội ko biết đường nào mà lần anh ạ.năm trước em về quê,đi đám cưới gặp thằng nhóc khoảng 20t,nó tưởng em ở đâu xa lạ,cố tình gây chuyện rồi chửi bậy,máu sôi lên đến đỉnh đầu khi nó xúc phạm cô bạn đi cùng,tay đang cầm con dt cục gạch đập thẳng vào mặt nó,thế là cả làng họ nhìnNhinf mình.vậy thì ai sai,

lehidu

Thành viên tích cực

Mọi người ai cũng sợ vạ lây anh à! vì nhiều lý do bất khả kháng.
Lúc chưa vợ cũng gặp vài trường hợp như vậy, kết quả mấy thằng đó mặt đầy máu và mình cũng te tua rồi chạy trốn vì chúng quá đông, về nhà đau nhưng đỡ tức. Từ này có vợ có con may là không gặp những chuyện này.

ngoc_dung

Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Tôi hèn quá...mà sao con người với con người không bằng con v..

Có người khuyên tôi gặp chuyện như vầy thì vờ như không biết bỏ đi!!! Nhưng nếu ai cũng làm ngơ như vậy thì đạo đức ngày càng suy đồi!
Ở cái con phố nhỏ nơi tôi ở, hễ cứ có một tên trộm hay du côn nào hành sự là thanh niên cả phố ra chặn đuổi và cho kẻ đó một bài học!!! Biết rằng hơi dã man nhưng bây giờ phố tôi khách đến chơi để xe ngoài cửa cả tối nhưng vẫn yên tâm chuyện trò! Yên tâm vì 2 lý do! Lý do thứ nhất là đã lâu rồi ở phố không còn tên trộm nào dám bén mảng! Lý do thứ 2 là nếu có thì các nhà hàng xóm họ cũng để mắt giúp mình, hô một tiếng là có thanh niên chặn đầu chặn cuối!!!
Phải làm cho kẻ xấu phải biết sợ người tốt chứ các bác!!! Xin đừng vô cảm!
Đâu cũng như chỗ bạn Toàn thì lại hay.

kiểu như thịt cẩu tặc đúng k bác?

Mình không cổ súy nhưng các bạn thử nghĩ xem nuôi mãi mới được con chó và còn coi nó cũng như người bạn của mình mà sểnh ra là mất, không phải một mà nhiều lần có chẳng may bắt được đưa lên công an một lúc sau thằng trộm chó nó lại được thả về, thế thì họ có tẩn cũng không lạ.

haohuynhde

Thành viên tích cực

Mấy thằng này gặp em thì xong rồi.....vì em chạy nhanh nên chúng nó sẽ không bao giờ đuổi được em hehe. Lần sau anh cứ nhìn trước nhìn sau thật kỹ xem nó có đồng bọn không, xem có đồ nghề gì không, nếu tình hình thấy ổn thì cứ lại gần xin lỗi nó một câu đồng thời tay phải móc cho nó một cái vào quai hàm hoặc mạng sườn, nếu đã hơn chút nữa thì táng cho nó cái vào của quý. E đoán chắc cảm giác đó sẽ rất khó chịu. Sau đó nổ máy phóng thẳng và đừng nhìn lại.

ngoc_dung

Moderator

tui tôn thờ câu SỐNG LÂU NHỜ...NHÁT này mà hôm rồi đi đường gặp thằng xỉn nó "quoánh" một người phụ nữ gãy tay, điên không chịu được, bay vô đạp nó 1 phát nằm sóng xoài. May là mấy chú giao thông vừa kịp đến nếu không giờ chắc cũng xanh cỏ rồi :) (sau đó mới biết hắn "quoánh" vợ nó)
Lão quỷ này dũng cảm ghê, mà phải mình thấy đánh phụ nữ đến như vậy chắc cũng không '' hèn '' đâu.

có tí tuổi rồi trước khi hành động gì cũng phải nghĩ cho gia đình và hậu quả của sự việc
-đừng bức xúc nữa nha ,,đang xây nhà tránh hết mọi thứ cho lành bình an vợ con được nhờ%%-[-O<
Đỡ nhiều rùi, thanks anh trai.

Sonbn

Thành viên

Bác kiềm chế được là tốt rồi. Choai choai bây giờ hung lắm. Chỉ khoái ra thủ đô mùng 1,2 Tết thôi hì hì.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực

Đó là suy thoái về nền đạo đức Việt , bởi lòng tham , lúc nào cũng tiền tiền tiền . Nếu ko có biện pháp giáo dục tốt ko biết XH sẽ ra sao . Ôi thật phức tạp .

bacalaha

Thành viên

To ko sợ, cao ko sợ, đông ko sợ,...sợ nhất thằng vừa cắn thuốc.

thanhtunghn

Thành viên

E sap den tuoi duoc nhu a roi. Hị :d

hotandat

Thành viên Mua Bán

thôi nhịn đi anh ,những loại đó bây giờ nhiều lắm, tức nước tràn bờ thôi anh đừng vở nguy hiểm

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực

đạo đức xã hội bây giờ suống cấp lắm các bác ạ!mình cũng chả hơn gì ai nhưng mình xin kể câu chuyện có thậtthế này. cách nay cõ tháng ,buổi chiều đi nhậu với ae svc trên thị trấn khi đi thấy ông già lưng còng gần xát đất đi lượm ve chai,đến khuya nhậu về trời mưa vẫn thấy ông cụ mặc áo mưa dò dẫm từng bước trên phố khuya còn nhiều người qua lại.vòng xe lại hỏi ông về đâu?ông nói phều phào ko nghe rõ!dìu ông cụ lên xe hỏi thăm những người ven đường .người ta nói ông này khổ lắm và nhà phải quay lui. hỏi riết mọi người cũng tới nhà ông cụ.kêu người mở cổng cho ông vào,1 chị luống tuổi(chắc là con ông) ra mở cổng buông mỗi 1 câu :"đã bảo ở nhà mà lại ...trốn đi" nghe mà nghẹn ngào!
SÁNG nay nghé nhà ông bạn coi mô hình nôi chim trĩ, lên gần tới thị trấn thấy 1 bà lão cũng lưng còng tay cắp nón lá và 1 túi sách gặp ai bà cũng dơ tay xin quá giang ,nhưng mọi người chắc quá mải mê lo kiếm tiền với guồng máy quay cuồng của thời@ nên ai cũng tất bật....ko thấy.quay xe lại hỏi bà đi đâu ?.mời bà lên xe, bà nói xin tới chợ.hởi bà con cháu đâu mà phải đi bộ?bà nói ở với thằng con đi bộ đội về bị thần kinh nó đốt hết giấy tờ rồi,mỗi tháng trạm y tế cho mấy viên thuốc màu đỏ uống mãi bây giờ bị đi cầu ra máu.sáng nay có người ở chợ nhắn bà xuống cho mấy ký gạo.thật tình lúc đó trong người có 1 tờ 5xị cho hết thì về con vợ nó oánh chết,định đổi tiền lẻ mấy người ven đường cho bà nhưng lại sợ người ta nói mình hợm hĩnh.bây giờ vẫn thấy áy náy!

mrkhongbiet

Thành viên tích cực

Tập 1:
Bạn (gái) em, đi đường gặp 1 bà bị tông xe té,
lăng xăng chạy tới đỡ dậy,
bà cô kia thấy nó giúp thì chụp tay áo, miệng quát phải đưa chứng minh cho bà cô giữ!
Mọi người nghe ồn ào bu lại mắng nhiếc bạn em vì tưởng nó tông xe rồi tính bỏ lơ!!

Tập 2:
Em đi đạp xe lòng vòng tập thể dục.
Gặp 1 ông xỉn, té lên té xuống, lần cuối té nặng quá e chạy lại đỡ,
đỡ xe rồi đỡ người.
ông chú hỏi: chú mày là ai, định làm gì? (thái độ tự các anh hình dung)

- Ờ thì cháu đi qua, thấy chú xỉn nên giúp, ông chú cần thằng cháu gọi ĐT hộ ko?
- Ờ, cảm ơn chú mày, ko cần, anh về.
Thấy hắn say quá lại đạp xe theo, lỡ có té thì đỡ tiếp.

Đồng chí xỉn thấy e lò dò đạp xe theo thì tưởng ăn cướp, càng phóng nhanh,
phóng nhanh thì cũng phải đạp theo, hắn mà tông cột điện mình gọi nhà thương,
Đuổi theo 3km phê quá xin bái bai, xỉn kệ mi, tớ làm hết trách nhiệm có thể rồi!

=> chẳng ai trao huân chương cho thằng khùng tự dưng giúp người ngoài,
toàn là sự e dè, lòng khinh khi vì có thằng điên mới lo chuyện bao đồng.

May mà thỉnh thoảng e mới điên, điên dài tập chắc giờ này thành cám lợn!

vn1102

Thành viên

1 sự nhịn 9 sự lành anh ơi,
Mình đâu chỉ có mình mình, còn gia đình, ng thân nữa.
Chứ có 1 thân 1 mình thì song phi cho nó phát ngay :))

ngoc_dung

Moderator

Xã hội ko biết đường nào mà lần anh ạ.năm trước em về quê,đi đám cưới gặp thằng nhóc khoảng 20t,nó tưởng em ở đâu xa lạ,cố tình gây chuyện rồi chửi bậy,máu sôi lên đến đỉnh đầu khi nó xúc phạm cô bạn đi cùng,tay đang cầm con dt cục gạch đập thẳng vào mặt nó,thế là cả làng họ nhìnNhinf mình.vậy thì ai sai,
Là em người ở đấy thì không sao, nếu không mọi người ra bênh thằng kia thì mình cũng mệt .

Mọi người ai cũng sợ vạ lây anh à! vì nhiều lý do bất khả kháng.
Lúc chưa vợ cũng gặp vài trường hợp như vậy, kết quả mấy thằng đó mặt đầy máu và mình cũng te tua rồi chạy trốn vì chúng quá đông, về nhà đau nhưng đỡ tức. Từ này có vợ có con may là không gặp những chuyện này.
Đúng là thà đau tí nhưng còn đỡ tức, mà khi có vợ con rồi thì tính nó cũng điềm đạm đi nhiều đó em.

ngoc_dung

Moderator

Mấy thằng này gặp em thì xong rồi.....vì em chạy nhanh nên chúng nó sẽ không bao giờ đuổi được em hehe. Lần sau anh cứ nhìn trước nhìn sau thật kỹ xem nó có đồng bọn không, xem có đồ nghề gì không, nếu tình hình thấy ổn thì cứ lại gần xin lỗi nó một câu đồng thời tay phải móc cho nó một cái vào quai hàm hoặc mạng sườn, nếu đã hơn chút nữa thì táng cho nó cái vào của quý. E đoán chắc cảm giác đó sẽ rất khó chịu. Sau đó nổ máy phóng thẳng và đừng nhìn lại.
Nói thật hôm nay mà không phải là vừa đi thăm thằng bạn ở BV về, nhìn gia đình nó thảm quá thì anh cũng chơi luôn rồi, lúc đó chắc chẳng nghĩ được nhiều như cách em bầy đâu.

Bác kiềm chế được là tốt rồi. Choai choai bây giờ hung lắm. Chỉ khoái ra thủ đô mùng 1,2 Tết thôi hì hì.
Lâu không gặp Sơn, hôm nào rảnh qua vườn chơi, mình có chút việc đấy.

lehidu

Thành viên tích cực

1 sự nhịn 9 sự lành anh ơi,
Mình đâu chỉ có mình mình, còn gia đình, ng thân nữa.
Chứ có 1 thân 1 mình thì song phi cho nó phát ngay :))
Lúc ấy ước gì minh là Lý Tiểu Long nhỉ!!! :))

Đúng là thà đau tí nhưng còn đỡ tức, mà khi có vợ con rồi thì tính nó cũng điềm đạm đi nhiều đó em.
Vâng nhịn nhiều anh à.

caycanhtruongca

Thành viên tích cực

tuổi trẻ thường háu thắng lắm bác ạ,lại nhiễm phim hành động nhiều quá bác ạ,tốt nhất nên tránh.

ngockien

Super Moderator

To ko sợ, cao ko sợ, đông ko sợ,...sợ nhất thằng vừa cắn thuốc.
Ờ ,từ chuyên môn giờ gọi là ngáo đá . Vừa hôm rồi đọc vụ có đồng chí ở SG ngáo đá cầm dao lùa mọi người để chém ,may quá dân trốn được hết. Chẳng bắt được ai đồng chí ấy xoay dao tự cứa cổ mình cho đến lúc hết máu . Giờ nghĩ lại gõ bàn phím mà tay run lẩy bẩy ^:)^^:)^^:)^