Tìm được 1 cây mẫu

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Sáng nay mò vô topic của chú Thắng, thấy cây sam núi đẹp.

Nhìn lại mình có 1 phôi nhìn hơi giống, quyết cho em no theo đường lối này.

Hẹn 8 năm nữa xong \:D/

Mượn hình topic của chú Thắng. Con Cảm ơn

Anh em góp ý thêm nhé.

Cảm ơn

nguyen tran

Thành viên tích cực
Co gang nuoi cho dep hon luon do Cui bap, ma hinh nhu trong nghieng 1 ti dep don do!
Đồng ý với Cá, trồng nghiêng 1 tí sẽ đẹp hơn. Mà cây của chú Thắng có đế đẹp hơn cây của Bắp tiên sinh đó :D

ngockien

Super Moderator
Có mẫu rồi nhưng làm được như thế bao nhiêu % mới là điều quan trọng ,cố lên Nhân ơi... :D

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Co gang nuoi cho dep hon luon do Cui bap, ma hinh nhu trong nghieng 1 ti dep don do!
Tiếp thu ý kiến của anh Cá, cảm ơn anh

Khá giống đó bạn,chúc thành công với em mẫu chân dài này!
Cảm ơn anh ghé thăm

Đồng ý với Cá, trồng nghiêng 1 tí sẽ đẹp hơn. Mà cây của chú Thắng có đế đẹp hơn cây của Bắp tiên sinh đó :D
Cảm ơn anh, cây này đế khá lắm anh, vì em trồng hơi sâu đó
==================================
Có mẫu rồi nhưng làm được như thế bao nhiêu % mới là điều quan trọng ,cố lên Nhân ơi... :D
Cảm ơn anh ghé thăm

Sẽ cố gắng làm cho đẹp thôi anh, chứ em sao dám so với Chú Thắng được

storm_snows2006

Thành viên tích cực

Anh em góp ý thêm nhé.

Cảm ơn
Trồng nghiêng sang bên phải 1 chút, bây giờ công việc là thả xổng để cây phát triển đã bạn àh.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Trồng nghiêng sang bên phải 1 chút, bây giờ công việc là thả xổng để cây phát triển đã bạn àh.
cây này mình thả 6 tháng rồi, đang um tùm lắm. Chắc cũng chuẩn bị lọc lại chi cành định hình được rồi bạn.

Cảm ơn

centimet

Quản lý mới

Anh em góp ý thêm nhé.

Cảm ơn
chúc mừng tiên sinh có phôi chơi được...:D
Cây này nếu làm theo cổ điển thì làm như chú Thắng , thời gian chơi được cây này khá nhanh vì nhịp thân đã hài hoa...khoảng 4 năm thôi....bây giờ phát triển độ lớn của cốt cành...

Nghiên thẳng Cent nghĩ đều tốt , phần cân bằng , nặng nhẹ , bù khuyết là bo bộ tàn quyết đinh....thuận đế thế nào trồng theo thế đó..

Chậu trồng khá dầy, dùng máy cắt cắt thêm ở đáy chậu để tăng độ độ mát và đối lưu không khí xuống rể tốt hơn và thoát nước nhanh.

Cung kính
Centimet

Xichlosg

Thành viên tích cực
Chúc mừng cùi Bắp ! A đặt cách cho e hết cùi,chỉ còn là Bắp. Làm xong Cây thì alo để a ra quyết định bằng văn bản nhé ! Chúc mừng ! chúc mừng !:D:D:D

Nhancuibap

Thành viên tích cực
chúc mừng tiên sinh có phôi chơi được...:D
Cây này nếu làm theo cổ điển thì làm như chú Thắng , thời gian chơi được cây này khá nhanh vì nhịp thân đã hài hoa...khoảng 4 năm thôi....bây giờ phát triển độ lớn của cốt cành...

Nghiên thẳng Cent nghĩ đều tốt , phần cân bằng , nặng nhẹ , bù khuyết là bo bộ tàn quyết đinh....thuận đế thế nào trồng theo thế đó..

Chậu trồng khá dầy, dùng máy cắt cắt thêm ở đáy chậu để tăng độ độ mát và đối lưu không khí xuống rể tốt hơn và thoát nước nhanh.

Cung kính
Centimet
Cảm ơn tiên sinh chỉ giáo

đẹp đó anh ,em nghỉ khoảng 3 năm thôi
Cảm ơn bạn

Chúc mừng cùi Bắp ! A đặt cách cho e hết cùi,chỉ còn là Bắp. Làm xong Cây thì alo để a ra quyết định bằng văn bản nhé ! Chúc mừng ! chúc mừng !:D:D:D
Làm cây này xong chắc lâu à anh, cảm ơn anh

làm đc như kiểu mẫu thì chuẩn quá, chúc thành công
Cảm ơn em

cây demo cốt nhìn giống số 5
CÂY ANH BẮP DÁN SAO LÀM RA SỐ 5.5 NHE
Để thử làm chi số 1 rớt thêm tí nữa coi có thành 5.5 hônX_X

dabachong

Thành viên tích cực
á...em đảm bảo cây này đi ngang 15 là rớt cái rụp ..
kg chại đc thêm 10km nửa đâu anh bình ui:)):)):))
chưa chắc đâu hem tới 14 là bị xẹp lốp dabachong chặn ngang sao tới được 15 và 25 ......heheheeeee....................

jetli vn

Thành viên tích cực
chưa chắc đâu hem tới 14 là bị xẹp lốp dabachong chặn ngang sao tới được 15 và 25 ......heheheeeee....................
nhập tịch bình dương đi anh bắp ui...
khó về tới nhà anh bình rùi
=))

cun

Thành viên
Hjhj nếu anh cắt thêm vài hàng cao su chăm cho em no tốt em nghi 2 năm a sẽ có cây chơi.chúc anh thành công.