Tên 1 chậu hoa màu tím ???

Noboru

Thành viên mới
Các anh chị cho em hỏi tên chậu hoa này là gì ạ ? Chậu nhà em nó bị chết ,mà e cũng ko biết tên gì ? E hỏi luôn ở HN thì mua đc ở đâu ạ . Em cảm ơn mọi người đã vào đọc.

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
100% ko fải cẩm tú cầu. Ctc là hoa mọc bụi lớn có thể cao trên 1m. Hoa gồm nhiều bông nhỏ kết thành traí cầu. Lá to thô lớn như bàn tay người lớn. Maù xanh cuả lá nhạt hơn. Maù bông cuñg nhạt hơn nhiều. Loaì hoa naỳ thì thân và lá mềm hơn nhhiều. Tuổi thọ ngắn hơn thân mọc thấp, hoa có nhiều maù. Cây maù naỳ cây màu kia. Được trồng trong các chậu để dọc đường phố dalat

Diladen

Thành viên
Các anh chị cho em hỏi tên chậu hoa này là gì ạ ? Chậu nhà em nó bị chết ,mà e cũng ko biết tên gì ? E hỏi luôn ở HN thì mua đc ở đâu ạ . Em cảm ơn mọi người đã vào đọc.

Cây hoa này là Cúc Lá nho bạn ạ. Ngoài mầu tím còn rất nhiều mầu khác cũng rất đẹp. Ở Hà Nội vào dịp Tết cây được nhập từ Trung Quốc sang hoặc từ Đà lạt về. Năm ngoái mình cũng nhập hạt giống Cúc lá nho để làm cây trồng chậu. Năm nay bị lỡ vụ Cúc lá nho nhưng bù lại có mấy giống hoa khác cũng khá đẹp.

Lienhoatyty

Thành viên mới
cây này em xin khẳng định không phải Cẩm Tú Cầu . Còn tên của cây đó thì ai bít xin nói ^^

Diladen

Thành viên
bạn thử hỏi bác diladen ấy, bác ấy cũng chuyên về các thứ này đấy bạn
Cảm ơn bạn.
Đây đúng là cây Cúc lá nho. Năm nay vườn mình cũng trồng khá nhiều cúc lá nho với 5 mầu khác nhau.

anhsao

Thành viên mới
Đây là cúc lá nho.Năm ngoái mình có mua một chậu mà nó bị chết rồi.Mình muốn mua lại trồng nhưng hiện giờ chỗ mình không có ai bán.