Tài liệu nghiên cứu trên hoa cảnh đăng ở Hội nghị CNSH toàn quốc 9/2013

mai vu duy

Thành viên
Trả lời: Tài liệu nghiên cứu trên hoa cảnh đăng ở Hội nghị CNSH toàn quốc 9/2013

Bác Duy nhiệt tình ghê,
ủng hộ anh 1 tràng pháo tay^^

Đây toàn là tài liệu chuyên môn cho 1 loài hả anh,
có tài liệu nào về tổng quan, chung chung, đại cương không anh?
nếu có cho em vơi hé.

ah, nếu có ông nào nghiên cứu về bảo vệ bản quyền giống cây trồng (luật sở hữu trí tuệ) thì cho em với,

mail: tetekh@gmail.com
Em cảm ơn anh rất nhiều ạ^^
Rất tiếc Phú ơi, đây là công trình nghiên cứu ở lĩnh vực công nghệ sinh học. Cảm ơn Phú đã quan tâm.

Cảm ơn bạn.
Mình đã nhận được tài liệu qua e-mail.
Tài liệu xử dụng khá tốt.
Có một thắc mắc nhỏ về tên gọi (tên khoa-học thì chuẩn rồi).
Theo mình thấy ở Nam California này, người Mỹ dân giã họ gọi cây
Mai giống kiểu Mai Tứ Quý ở Việt Nam mình là Mai Mễ (vì xuất xứ
từ Mễ mang sang bán ở Nam Calif) hoặc là Mickey Mouse plant.
Đó là cây Mai = Ochna Serrulata. Còn cây Mai vàng của Việt Nam
mình (Ochna integerrima ) họ gọi thế nào thì mình không rõ,
tuy trong từ điển Wikipedia thấy ghi tên Mickey-mouse plant cho
Mai vàng .
Xét ra có lẽ chúng ta cần làm sao đó cho người ngoại quốc
đừng lẫn lộn 2 thứ với nhau chứ nhỉ ?
Dạ, con cảm ơn chú đã quan tâm góp ý vấn đề này. Trước khi ghi tên tiếng anh con cũng đã suy nghĩ rất kỹ, đúng là tên tiếng anh được dịch từ tên do người Việt mình đặt thì hay biết mấy, như "hoa mai" hay "mai vang" cũng được. Con chỉ có vài thông tin được biết, là người ngoại quốc họ biết rõ hai loài Ochna serrulata, Ochna integerrima là khác nhau và họ biết rõ xuất xứ, hay những chi tiết khác nhưng đặt tên cho Ochna integerrima là Mickey-mouse plant và nhiều tạp chí chuyên ngành nổi tiếng trên thế giới cũng chấp nhận như thế. Rất tiếc chuyên ngành con không thuộc phân loại thực vật nên cũng không dám có nhiều ý kiến trong việc này.

Chào em, khỏe không? Công việc thế nào. Khi nào thì có tin vui đây :)
cho anh xin qua email: tunx@danang.gov.vn
Anh cảm ơn
==================================

Vụ này hỏi những chuyên gia về mai của diễn đàn mình xem, nhiều lúc có nhiều thông tin bổ ích em nghe.
Chào anh Tú, sau tai nạn giờ đã khỏe hẳn phải không anh Tú. Em sẽ gửi qua email của anh Tú.
p/s em cảm ơn anh Tú, em sẽ tìm hiểu thêm thông tin nữa về mai vàng

cảm ơn bạn đã chia sẻ
mail cho mình với nhé: dienhailtd@gmail.com
Chào bạn!
Xin bạn tài liệu về mai.
3kubond@gmail.com
Rất cám ơn!!!
Em đã gửi cho hai anh qua email

mai vu duy

Thành viên

levantuanhp

Thành viên mới
Trả lời: Tài liệu nghiên cứu trên hoa cảnh đăng ở Hội nghị CNSH toàn quốc 9/2013

Hội nghị Công nghệ Sinh học toàn quốc tháng 9/2013 có đăng những nghiên cứu nhân, chọn tạo giống trên hoa kiểng như lan, mai vàng, lily, dã yên thảo, bắp cải cảnh, hồng môn.............Cô chú anh em nào quan tâm mình sẽ gửi tài liệu qua email để anh em tham khảo.
Bác cho xin một bộ nha
levantuanhp@gmail.com

Cảm ơn nhiều

BonsaiTanPhu

Thành Viên Danh Dự

Chào Duy hôm nay mới gặp bài viét này mình rất khâm phục lòng nhiệt tình của bạn.Mình là người làm công tác hội nên rất cần những tài liệu như thế này rất mong bạn gửi vào Mail ;thanhcong@tanphugroup.com cho mình xin nhé cám ơn bạn nhiều.

kiencayhaiphong80

Thành viên

chào anh Duy !
em cũng rất thích mai vàng, anh cho em xin tài liệu về mai vàng nhé. Địa chỉ mail của em là: nhkien80@yahoo.com.vn
Cám ơn anh!

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Re: Tài liệu nghiên cứu trên hoa cảnh đăng ở Hội nghị CNSH toàn quốc 9/2013

Bài viết có dài ko,bạn đăng lên cho ae xem luôn thể!
Vậy gởi cho tôi nhé:bonsaianphuoc@yahoo.com
Ngoài VN,còn nơi nào trên thế giới có giống mai tứ quí,mai vàng (ở ÚC có giống mai tứ quí thiên nhiên!)

cuasovn

Thành viên tích cực

Bạn cho mình xin tài liệu về: bắp cải cảnh, hồng môn nhé
windowvn@gmail.com

Thanks

ltphat

Thành viên mới

................................................

mai vu duy

Thành viên

Duy đã gửi tài liệu theo yêu cầu của các cô chú anh chị. Cảm ơn mọi người đã quan tâm
Chào Duy hôm nay mới gặp bài viét này mình rất khâm phục lòng nhiệt tình của bạn.Mình là người làm công tác hội nên rất cần những tài liệu như thế này rất mong bạn gửi vào Mail ;thanhcong@tanphugroup.com cho mình xin nhé cám ơn bạn nhiều.
Cảm ơn chú, do con muốn nghiên cứu đến gần với thực tiễn hơn và người nuôi trồng đáng được biết. Con biết về chú đã lâu, việc quan tâm của chú (là một trong những người có tiếng nói trong anh em nuôi trồng hoa cảnh) đến những nghiên cứu rất đáng trân trọng, sẽ có lợi cho anh em nuôi trồng về sau. Chúc chú nhiều sức khỏe.

Bài viết có dài ko,bạn đăng lên cho ae xem luôn thể!
Vậy gởi cho tôi nhé:bonsaianphuoc@yahoo.com
Ngoài VN,còn nơi nào trên thế giới có giống mai tứ quí,mai vàng (ở ÚC có giống mai tứ quí thiên nhiên!)
Đây là nhiều công trình nghiên cứu của các nhà khoa học trên cả nước tham dự hội nghị. Lý do con không đăng luôn thể là vì tôn trọng các tác giả, và nơi xuất bản sách, chú thông cảm. Còn nguồn gốc mai vàng để con sẽ gửi chú tham khảo thêm. Chúc sức khỏe.

hoanganh91

Thành viên

em cám ơn anh trước nha. phiền anh cho em xin tài liệu về cây mai vàng với. địa chỉ em: nguyenhungh63@gmail.com

Blackrose86

Thành viên tích cực

Khi nào rãnh Duy cho mình xin tài liệu về Lan nhé!