Sinh hoạt thường kỳ tại Hội quán miền Bắc.

ngockien

Super Moderator
Thưa toàn thể anh chị em thành viên.

Vườn Hội Miền Bắc kể từ khi ra đời đã thực sự là một sân chơi thú vị bổ ích ,vừa là địa điểm vui chơi học tập ,đồng thời đã có hàng trăm tác phẩm của thành viên diễn đàn gửi tại vườn hội ,góp phần rất thiết thực về nhu cầu chỗ để cũng như trưng bày cho anh chị em thành viên .

Một điều thú vị là những ngày cuối tuần ,nhiều anh em thay vì việc thăm quan vui chơi tại những điểm vui chơi công cộng ,đã đưa gia đình cùng các cháu nhỏ đến vườn hội chơi để cả nhà cùng giao lưu ,và làm quen với môi trường cây cối.

Tuy nhiên để những buổi gặp mặt được diễn ra đông đủ và thú vị hơn ,Ban Chấp Hành hội miền Bắc và nhóm anh em quản lý vườn nhất trí đưa thông báo sinh hoạt định kỳ lên diễn đàn ,để toàn thể thành viên được biết rộng rãi.

Nội dung.

Địa điểm : Hội quán miền Bắc . Phường Thạch bàn, Quận Long Biên , Hà Nội.
Thời gian : Định kỳ vào ngày chủ nhật mỗi tuần.

- Buổi sáng uống trà ,cà phê và chuyện trò giao lưu ,thảo luận những vấn đề liên quan đến cây cối.

- Thực hành những biện pháp chăm sóc và xử lý kỹ thuật liên quan đến việc làm cây.

- Những anh em nào có cây cần giúp đỡ về mặt tạo hình ,có thể mang cây đến để cùng nhau xử lý.

Buổi trưa sẽ tổ chức liên hoan nhỏ (kinh phí campuchia :D )

Trong một số buổi gặp mặt ,sẽ mời những nghệ nhân giàu kinh nghiệm tham dự và hỗ trợ kỹ thuật . Những buổi như vậy trước đó sẽ có thông báo cụ thể.

Do đây là sinh hoạt thường kỳ nên không cần phải đăng ký tham dự trong từng buổi,Thông báo này nhằm giúp anh chị em biết thời gian và địa điểm để bố trí thời gian tham gia sinh hoạt

Xin chân thành cảm ơn !

angelbird

Thành viên mới
Sự đồng thuận và nhất trí sẽ giúp cho vườn hội Miền BẮC đi vào hoạt động có tính tập thể, có tổ chức và qui mô hơn nhằm nâng cao tính giao lưu học hỏi của những người mới lò dò lẫm chẫm từng bước như em, Em rất hi vọng những người là đầu tầu như các Anh sẽ biến vườn hội Miền BẮC thành mái nhà chung và là điểm đến cho các anh em ko chỉ ở khu vực hà nội mà còn là nơi giao lưu tập trung của các vườn hội các tỉnh , hi vọng sắp tới chúng ta sẽ có buổi off hoành tráng để đánh dấu sự kiện này .

Cheerss !!!<:p

haohuynhde

Thành viên tích cực
Tốt rồi. Vậy là cuối tuần mọi người có dịp gặp gỡ nhau nhiều hơn. Cảm ơn anh Kiên đã tạo điều kiện cho a em có 1 sân chơi bổ ích.

ngockien

Super Moderator
Trả lời: Re: Sinh hoạt thường kỳ tại Hội quán miền Bắc.

Anh Kiên mới lấy cây LS này à, lũa đẹp quá anh à.
Anh lấy cũng lâu rồi nhưng cây to phải mang gửi ,nay có vườn hội thì khêng về Dũng ơi khuyến mại thêm phần lũa này , lũa jin mới chết chứ :D

quá hay ! ở gần là em sang bắt sâu nhỏ cỏ giúp vườn hội ngay :D
Thanhks Phương ,hôm nào rủ Thanh và mấy anh em phi ra đây một chuyến đi :D

Sự đồng thuận và nhất trí sẽ giúp cho vườn hội Miền BẮC đi vào hoạt động có tính tập thể, có tổ chức và qui mô hơn nhằm nâng cao tính giao lưu học hỏi của những người mới lò dò lẫm chẫm từng bước như em, Em rất hi vọng những người là đầu tầu như các Anh sẽ biến vườn hội Miền BẮC thành mái nhà chung và là điểm đến cho các anh em ko chỉ ở khu vực hà nội mà còn là nơi giao lưu tập trung của các vườn hội các tỉnh , hi vọng sắp tới chúng ta sẽ có buổi off hoành tráng để đánh dấu sự kiện này .

Cheerss !!!<:p
Đúng đó Quang ,việc thành lập vườn hội được coi là địa điểm chính thức của thành viên diễn đàn trên khắp đất nước khi ghé thăm Hà Nội , mới đây nhất Hội Quán đã vinh dự được đón tiếp anh Nguyễn Quang Hưng và chị nhà ghé thăm cách đây không lâu. (anh Nguyễn Quang Hưng là thành viên danh dự của diễn đàn ,anh và gia đình đang ở Cần Thơ )

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Chúc mừng Hội miền Bắc luôn có những bước đi mới,mong muốn tột cùng là AE tiếp tục đoàn kết và phát triển.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Lần tới em ra HN em mang theo hải sản xuống vườn hội lai rai anh Kiên nhé.
À, hôm bữa em đem mấy chục nhánh linh sam Sông Hinh lá rí loại siêng bông ra ngoài đó đưa cho a Dung Van. A Kiên xem thử a Dũng đem về giâm sống rồi chuyển qua vườn hội 1 số để làm giống anh nhé. Giống này phát triển rất mạnh và rất ít gai anh ạ

ngockien

Super Moderator
Tốt rồi. Vậy là cuối tuần mọi người có dịp gặp gỡ nhau nhiều hơn. Cảm ơn anh Kiên đã tạo điều kiện cho a em có 1 sân chơi bổ ích.
Lâu rồi không thấy Định ơi ,bận lắm hả em biết lịch rồi khi rảnh sang sinh hoạt nhé.

em ở xa wúa nếu o tham gia với mọi người cho vui:)>-
Đây là sinh hoạt định kỳ thường xuyên vào chủ nhật hàng tuần ,vậy nên có rất nhiều cơ hội tham gia cùng anh em đó bạn.

Chúc mừng Hội miền Bắc luôn có những bước đi mới,mong muốn tột cùng là AE tiếp tục đoàn kết và phát triển.
Hội miền Bắc chỉ có thể hoạt động mạnh mẽ và bền vững được với điều kiện phát huy được sự đoàn kết gắn bó ,cũng như có ý thức tôn trọng kỷ luật tập thể.
Em cảm ơn anh Hưng luôn hướng về miền Bắc và có những sự động viên hết sức quý báu.

ngockien

Super Moderator
Lần tới em ra HN em mang theo hải sản xuống vườn hội lai rai anh Kiên nhé.
À, hôm bữa em đem mấy chục nhánh linh sam Sông Hinh lá rí loại siêng bông ra ngoài đó đưa cho a Dung Van. A Kiên xem thử a Dũng đem về giâm sống rồi chuyển qua vườn hội 1 số để làm giống anh nhé. Giống này phát triển rất mạnh và rất ít gai anh ạ
Cảm ơn Tùng nhé ,anh cũng nghe anh Dũng nói vẫn đang dưỡng cho cây mạnh ,Hôm trước em và anh Hưng vội quá nên không bày được trận nào tại vườn hội, tiếc quá :D

Tiếc thật cuối tuần em lại phải về đi làm chứ!!!!
Tuần nào cũng về hả Quang ơi ,hay thi thoảng mới về thôi ?

Cuối tuần này có món heo quay ngon lắm bà con nha :D :D :D :D
Đã hỏi ý kiến chị Trang chưa vậy :D

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cảm ơn Tùng nhé ,anh cũng nghe anh Dũng nói vẫn đang dưỡng cho cây mạnh ,Hôm trước em và anh Hưng vội quá nên không bày được trận nào tại vườn hội, tiếc quá :D
Sắp tới em làm việc với mấy chủ đầu tư ở ngoài Hà Nội về việc họ đầu tư xây khách sạn ở Nha Trang nên sẽ ra Hà Nội nhiều anh ạ

granitequangphuc

Thành viên
em ở xa wúa nếu o tham gia với mọi người cho vui

Đây là sinh hoạt định kỳ thường xuyên vào chủ nhật hàng tuần ,vậy nên có rất nhiều cơ hội tham gia cùng anh em đó bạn.
CN mấy h vậy anh, hôm nào rảnh lên chơi cùng anh em<:p <:p <:p

ngockien

Super Moderator
Sắp tới em làm việc với mấy chủ đầu tư ở ngoài Hà Nội về việc họ đầu tư xây khách sạn ở Nha Trang nên sẽ ra Hà Nội nhiều anh ạ
Vậy thường xuyên qua chơi Tùng nhé :D

CN mấy h vậy anh, hôm nào rảnh lên chơi cùng anh em<:p <:p <:p
Từ sáng đến chiều em ơi ,rảnh lúc nào qua lúc đó :D

Con lơn đó nuôi tầm 50kg làm buổi off dc luôn
Nó toàn nghe đến quay với luộc thì làm sao mà lớn nổi :))

hieust

Thành viên mới
người mới chơi cây như em cũng muốn dc tham gia. Mong các anh đi trước dìu dắt. cuối tuần em xin góp mặt