Siêu mini với Hồng ngọc Mai

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Vừa diện kiến một nghệ nhân bonsai thì mình mới học được 1 điều mà giờ mới biết: Hồng Ngọc Mai làm siêu mini cũng rất tuyệt.
Không cần phải kim thanh mai hay kim giòn thì lá mới siêu nhỏ được ; Hồng Ngọc Mai cũng làm được điều đó.
Ưu điểm của HNM là dễ tìm, giá rẽ, thân già , rễ nhiều và có hoa lẩn có trái.
Chỉ khoảng 5,6 lần cắt lá , cắt đọt là có cây siêu mini ngay.
Với những ai thích cây mini mà không có em này thì quả là 1 thiếu sót lớn cho nghề chơi của mình.

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Mấy cây anh Vân sưu tầm đc đẹp quá, em thấy HNM thân rất đẹp nhưng kiếm đc cây chơi cũng khó lắm đó anh, bộ sưu tập của anh em thích cái cây đc voi cõng trên lưng với cây quái ngay tiếp theo.. và những cây còn lại nữa :)
loại này dễ đậu trái ko anh và trái nó có ăn đc ko? nếu ăn đc anh tả cho em mùi vivj nhé hihihi nhìn trái đẹp quá nên nghĩ chắc ăn sẽ rất thơm, ngọt ...
chẹp chẹp ...

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Nói tới con voi mình cũng buồn là vì voi cũ thì mình cũng có nhưng không trồng được cây nào ra hồn, hic hic...

thanhtiena5

Thành viên tích cực
bác vân chạy xa dữ hen, từ bình thạnh mà mò tới tận vườn này keke
ở vườn này còn rất nhiều cây đẹp
HNM làm siêu mini là nhất: da đẹp, đế đẹp, hoa đẹp, lá đẹp, trái thì càng đẹp nói chung em nó không chê vào đâu được

tặng các bác 2 cây cũng có nguồn gốc từ vườn này nè

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Chà 2 cây của thanhtienna cũng đẹp quá, có cái gi gỉ gì gi tham khảo ko bạn ơi :D
@ anh Vân ơi em xin giá tham khảo kiếm một vài cây chơi đc ko anh? em thích những cây trong cái topic này nhưng ko dám hỏi giá vì ko phải chỗ mua bán nhưng mà ko hỏi thì tiếc

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
hồng ngoc mai , có phải cây chuổi ngọc nhiều màu trái và hoa ko các anh , cho em hỏi cây nay mua ở đâu , và có tên gọi nào khác nửa ko các anh , may cây mini của chủ toppic đẹp và duyên quá anh ạ

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Có thể gọi nôm na là cây sơ ri kiểng vì trái ( màu đỏ)và hoa ( màu hường) của nó giống y cây sơ ri trái mình hay ăn,. Còn chuỗi ngọc thì khác có trái màu cam và hoa màu tím.

thanhtiena5

Thành viên tích cực
chà 2 cây của thanhtienna cũng đẹp quá, có cái gi gỉ gì gi tham khảo ko bạn ơi :d
@ anh vân ơi em xin giá tham khảo kiếm một vài cây chơi đc ko anh? Em thích những cây trong cái topic này nhưng ko dám hỏi giá vì ko phải chỗ mua bán nhưng mà ko hỏi thì tiếc
2 cây này đã về với anh sói hoang rùi hichic