Sanh trên đường chúng ta đi!!!

phongvubh

Thành viên
Hôm nay có công chuyện đi cũng vội về cũng gấp, đi Long Khánh như lần trước có nói, vựa kiểng nào cũng thấy sanh. Nên mang máy theo chụp giới thiệu anh em xem nhé. Có vườn cây này ấn tượng nhất nên dừng lại vội vàng chụp để còn về nhà cho kịp đón con. Vườn này có khoảng 100 cây lên chậu như hình. Nhìn từ trái qua, chỉ đứng ngoài đường chụp, lúc nào rảnh sẽ chụp riêng và hỏi giá nữa.

==================================

Le Manh Cuong

Moderator
Người gốc Bắc thảo nào gom nhiều sanh thế.Những cây kiểu này kể cả ngoài Bắc cũng rất khó bán.

dennhem

Thành viên
Đây phải gọi là bãi, như bãi phế thải. Đầu tư những cây như thế đúng là tự mình làm khổ gia đình.

GIA KHỔNG HUỲNH

Thành viên tích cực
Hôm nay có công chuyện đi cũng vội về cũng gấp, đi Long Khánh như lần trước có nói, vựa kiểng nào cũng thấy sanh. Nên mang máy theo chụp giới thiệu anh em xem nhé. Có vườn cây này ấn tượng nhất nên dừng lại vội vàng chụp để còn về nhà cho kịp đón con. Vườn này có khoảng 100 cây lên chậu như hình. Nhìn từ trái qua, chỉ đứng ngoài đường chụp, lúc nào rảnh sẽ chụp riêng và hỏi giá nữa.

chủ vườn này chơi mạnh tay thật, ko sơ là ko sợ , rồi cây sanh củng sẻ bán được với giá trị thực của nó . tầm 50 tr là có ngươi múc chư

Quí Tài

Quản Lý Viên
Hic. Tây Ninh các bãi như thế này cũng khá nhiều. Trước đây chỉ có cây khai thác về vừng bồ chờ bán nay thì có cả khay bê tông tập kết trồng cây + ký đá lên khá nhiều. Lần sau về TN sẽ tranh thủ chụp vài kiểu ảnh gửi lên xem.

phongvubh

Thành viên
Đây phải gọi là bãi, như bãi phế thải. Đầu tư những cây như thế đúng là tự mình làm khổ gia đình.
Em thấy có mấy cây tay cành và thân rất đẹp, già họ để bên trong nhưng vội không chụp... có lẽ họ sợ bị cẩu mất.
Một bãi như thế này cũng chờ cỡ chục đại gia mới khuôn nổi phải không mấy bác!!!

NaTuan

Quản Lý Viên
Em thấy có mấy cây tay cành và thân rất đẹp, già họ để bên trong nhưng vội không chụp... có lẽ họ sợ bị cẩu mất.
Một bãi như thế này cũng chờ cỡ chục đại gia mới khuôn nổi phải không mấy bác!!!
Đại gia họ mua gì những cây như thế này.

hoang.htc

Thành viên tích cực
mình để ý thấy vùng ĐỒNG NAI cũng nhiều người đầu cơ những vườn như này , nhưng nhìn họ làm cây thì chán lắm.
không bằng 1 phần những cây dc thấy ngoài Bắc ! có lẽ tương lai phía trước thôi. nhưng giá thì họ mua rất rẻ, còn bán thì trên trời !

dieuhb

Thành viên
Em thấy vài cây phôi bên trong cũng được, ít nhất là già và có bệ. Nuôi chắc cũng có tương lai.