sanh nam điền

huynq.gl

Thành viên
Các anh em nào biết cách phân biệt sanh nam điền chỉ em cách phân biệt với. Xin chân thành cảm ơn!

bomlyluan

Thành viên
Các anh em nào biết cách phân biệt sanh nam điền chỉ em cách phân biệt với. Xin chân thành cảm ơn!
Câu này hóc xương với iem quá bác ah!
Cây nào bác mua hay nhìn thấy ngta mua ở Nam Điền thì có thể đó là sanh Nam Điền, cây nào bác ko bít ngta mua ở đâu thì chưa chắc đã phải sanh NĐ. Còn cây nào bác bít là gieo hạt, giâm cành, lớn lên tại giữa ND, người ND chăm sóc em nghĩ chắc chắn là sanh ND! Có chuẩn ko bác? :D

Lambonsai

Thành viên
Cách làm cây sanh cảnh của Nam điền thường là bó nhiều cây để tạo thành một cây. Ưu điểm là tạo dáng nhanh, tỉ lệ cây cân đối, thân tay cành tỉ lệ hài hoà, nhất là được các nghệ nhân có kinh nghiệm thưc hiện. Cây của bạn là cây đã làm lâu năm, đã qua nhiều lần cắt chuyển dáng hiện đã rất đẹp. Chỉ cần chăm tốt và cắt tỉa uốn nắn một thời gian nữa sẽ có một cây đẹp.

NHAT DUY

Thành viên
bộ gốc này nhìn cũng đẹp đó anh Duy. lâu lâu không liên lạc với anhh. dạo này anh sắm thêm nhiều cây không anh
đc thêm mấy cây tùng thôi e à , anh đang tỉa lại cây cối k nó um tùm quá . âu nay vẫn khoẻ chứ , có đi HẢI DƯƠNG chơi k ?

NHAT DUY

Thành viên
sanh NAM ĐIỀN lá bé đầu lá cong và rất ít rể buông ,da khi già thân nó chuyển mầu sang trắng . em nói vậy phải k các bác ?

Thích Đủ Thứ

Thành viên tích cực
Cây này cắt tỉa cành là hơi sớm. Các chỗ cắt chưa kịp kéo sẹo đã làm tay cành thế này, chờ bao giờ mới liền được. Lẽ ra phải thả tay đến khi sẹo cắt phá kéo được 1 nửa đến 2/3 rồi mới làm chi dăm thì nhanh hơn. Cây này chắc Duy mua của thợ hả :D

NHAT DUY

Thành viên
Cây này cắt tỉa cành là hơi sớm. Các chỗ cắt chưa kịp kéo sẹo đã làm tay cành thế này, chờ bao giờ mới liền được. Lẽ ra phải thả tay đến khi sẹo cắt phá kéo được 1 nửa đến 2/3 rồi mới làm chi dăm thì nhanh hơn. Cây này chắc Duy mua của thợ hả :D
cây này của thợ mua về đc 4 năm rồi mình mới rước về hồi đầu năm bạn à

nguarung

Thành viên
Duy ở đâu vậy ? mình ở Thạch Thành -Th lâu nay anh em th thấy ít xuất hiện trên diễn đàn quá ,anh em quê thanh mình cùng nhau hội ngộ đi thôi.
minh rất muốn có thêm anh em quê nhà kết giao ,Xin làm quen với bạn:p:p

NHAT DUY

Thành viên
Duy ở đâu vậy ? mình ở Thạch Thành -Th lâu nay anh em th thấy ít xuất hiện trên diễn đàn quá ,anh em quê thanh mình cùng nhau hội ngộ đi thôi.
minh rất muốn có thêm anh em quê nhà kết giao ,Xin làm quen với bạn:p:p
mình ở TRIỆU SƠN bạn à ,mình cũng rất muốn có cuộc gặp gỡ quê nhà