Sanh ghép thân và liền vết ghép nhanh, cần tư vấn

kybinh

Thành viên
Thưa các anh em!
Hiện nay mình đang cần các anh em tư vấn gấp về cây sanh mình định mua:

Do không có máy ảnh nên mình ngồi vẽ qua( Hì , vốn không có khiếu hội họa lại lần đầu tiên vẽ nên anh em đừng chê cười nhé...)
Cây sanh này được Thợ ghép rất nghệ thuật. Tuy nhiên vết ghép vẫn còn lộ rõ khoảng 1mm. Tuy là cây ghép nhưng mình rất thích dáng thế của Cây.
1. Với vế sẹo như vậy, khả năng cây có liền được không? Sẹo đó có ảnh hưởng nhiều đến tính thẩm mỹ của cây không?
2. Anh em có cách gì giúp mình có thể sử lý vết sẹo đó nhanh liền hay không?
3 Cây khoảng 10 tuổi, mỗi thân to bằng 3 chai Trà xanh 0 độ chụm lại. Cây cao khảng 1m3, bóng rộng khoảng 1m8. Giá chủ đưa ra là 9 triệu.

Anh em thông cảm nhé.... vừa đọc vừa tưởng tượng, hình dung để giúp mình, Xin cảm ơn nhiều.

baohuong-future

Thành viên Mua Bán
Chết thật không thể hình dung khi không nhì thấy ảnh anh ơi. đầu óc bả đậu quá, nhưng cây 10 tuổi mà mỗi thân to bằng 3 chai O độ rồi hả bác, vậy chắc không phải nuôi chậu rồi, nhìn chắc là non lắm.

kybinh

Thành viên
Hình ảnh mình phác như vậy đó, bạn không thấy ư? Cây nuôi trên chậu lâu rồi nhé. Mong giúp đỡ

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Sanh ghép thân và liền vết ghép nhanh, cần tư vấn

Hình ảnh mình phác như vậy đó, bạn không thấy ư? Cây nuôi trên chậu lâu rồi nhé. Mong giúp đỡ
anh ơi anh phát thảo như vậy ai mà giám cho ý kiến , trừ khi anh chụp và up hình lên thì còn hy vọng chứ kiểu này cứ đoán mò thì làm sao hiệu quả được anh ơi

vanxeng

Thành viên tích cực
Đã làm thì làm cho tử tế đi bạn, cất công đi chụp hình anh em mới đánh giá được. Cây 9tr chứ có ít tiền đâu mà làm đại khái được!

kybinh

Thành viên
hì hì...khổ là không có máy ảnh nên phải làm như vậy? nếu chụp được thì mình đã không phải mô tả và vẽ phác thảo...anh em thông cảm nhé.