Sanh dáng làng vừa về vườn

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Cây rất có tiềm năng. Theo em bác nên mời nghệ nhân về làm cây cho nếu không tự tin. Dừng làm phí một phôi đẹp nếu minh chưa có khả năng, ý tưởng. Chúng ta có thể luyện tập với cây non còn ít giá trị. Với những cây như thế này đừng thử nghiệm khi tay nghề chưa ổn. Lời thành thật mong bác đừng giận!

X.style

Thành viên tích cực
giới chơi cây bây giờ có xu hướng chơi giáng làng nhiều, cây này e thấy cũng không ấn tượng lắm, nhìn thân cứ tua tủa tua tủa, rễ to như thân, cây giáng làng thì đường nét của thân cũng phải rõ ràng chứ, nhìn cây rỗi rắm quá.nhà bác vườn rộng nhỉ, chắc nhiều cây đẹp lắm! chúc bác thành công!

sondh

Thành viên
Cây này thì quá khó, theo tôi nên cắt hết mấy cành chọc thẳng lên trời đi chỉ để lại cành nào trông mềm mại rồi tính tiếp bạn ah.

minhhunggh

Thành viên
giới chơi cây bây giờ có xu hướng chơi giáng làng nhiều, cây này e thấy cũng không ấn tượng lắm, nhìn thân cứ tua tủa tua tủa, rễ to như thân, cây giáng làng thì đường nét của thân cũng phải rõ ràng chứ, nhìn cây rỗi rắm quá.nhà bác vườn rộng nhỉ, chắc nhiều cây đẹp lắm! chúc bác thành công!
Đồng ý với nhận xét của bác. Phôi này quá dày và còn non. Bác nên cắt ngắn các chi phĩa ngoài lạitheo kiểu hình chóp thì sau mới có thể thành dáng làng. Nhưng nếu dày quá thì sau này trông như cái ô vậy, không đẹp đâu. Kiểu gì thì cũng phải nhìn rõ được thân, bệ, tay tán.

mitcothu

Thành viên tích cực
cây này em vừa đánh về, cứ để tạm thế đã, chưa cắt đẹp ngay được, đợi cây lên mầm tính tiếp

Hoangcm

Thành viên Mua Bán
cây này bạn cắt tổng thể xuống khoảng 20 cm nửa ,cắt theo phuơng pháp cắt chuyền nhịp sau này sếp tán lại là đẹp đó ...