Sa Tùng khoe cùng AE

Ong Mật

Thành viên mới
Đây là cây sa tùng mà mình khai thác ngoài tự nhiên cách đây 2 tháng và giờ nó đẫ sống mạnh. nó có thân lắc lượn tự nhiên và bộ đế khá đẹp nhưng có điều mình đang nuôi nên không khoe đế với anh em được. Mình định làm tông cao chơi nhưng đang bối rối ở chi số một không biết nên cắt cành nào hay giữ cành nào hay là nên làm jin. AE vào cho mình ý kiến nhé !!
Mặt chính

mặt hậu

Mặt phải

Phần mình đang do dự

khat_lp

Thành viên tích cực
Cây sa tùng của bác đâm chồi mạnh quá, em thấy đằng sau vẫn còn, chia sẻ nữa đi bác. Về cây này theo em nếu bác không dùng chúng làm tàn thì đừng cắt mà làm jin thôi. Cảm ơn bác chia sẻ. Hy vọng bác chia sẻ phương pháp thuần dưỡng phôi sa tùng!

X.style

Thành viên tích cực
phôi Sa Tùng này hay quá. mình nghĩ nên trồng dựng gốc lên chơi bạn ạ.

Phôi Sa Tùng

Thành viên
Sa tùng trồng trong nắng hay trong râm (ánh áng khuếch tán) sẽ tốt?. Mình trồng ngoài nắng,quên tưới vài hôm là èo ngay

Tôi trồng thử,đủ loại đất để ngâm cứu thì thấy Sa Tùng trồng trên đất giàu phân hữu cơ sẽ mạnh nhất . Còn việc nắng,râm thì mình thích để râm hơn,phát triển tay cành nhanh hơn ... ra nắng hay bị mất nước,thiếu nước,bỏ chi,teo tóp ...

TRUONG LE HUY

Thành viên
cây anh đẹp quá.em thich loại này nhưng trồng một cây sống được và thành phẩm khó quá
cây này của anh hàng tương lai à
cảm ơn anh đã chia sẽ.anh còn sa tùng nữa không chia sẽ cùng anh em đi anh

khat_lp

Thành viên tích cực
Sa tùng trồng trong nắng hay trong râm (ánh áng khuếch tán) sẽ tốt?. Mình trồng ngoài nắng,quên tưới vài hôm là èo ngay

Tôi trồng thử,đủ loại đất để ngâm cứu thì thấy Sa Tùng trồng trên đất giàu phân hữu cơ sẽ mạnh nhất . Còn việc nắng,râm thì mình thích để râm hơn,phát triển tay cành nhanh hơn ... ra nắng hay bị mất nước,thiếu nước,bỏ chi,teo tóp ...
Bác có thể nói rõ hơn phần chất trồng không ạ? Cảm ơn bác chia sẻ!

dabachong

Thành viên tích cực
kim sa tùng rất khó chịu bạn cẩn thận nghe.!.có khả năng bạn làm liẽu nhìn hay hay cám ơn bạn chia sẻ.........................

Ong Mật

Thành viên mới
bác có mấy cái chậu hay quá:">
dạ quá hay đấy chứ anh ơi. vừa nhẹ sức và vừa nhẹ tiền. mà thời gian sử dụng đủ sức mình nuôi nó đến khi bán thành phẩm. thay chậu là ok hihi

LinhChi4

Thành viên tích cực
cây của bạn đẹp đó.Cây này có thể để tông cao hoặc dựng đứng gốc ,dáng lùa cũng đẹp .Mình thấy ngoài tự nhiên cây thanh hao rất dễ sống,có những cây bị con trâu đi dẫm lên ,gốc bật khỏi mặt đất,ấy thế mà nó ra rễ đỏ đồng ,nhiều như rễ sanh , cắm xuống đất ,cây vẫn sống bình thường.