Sửa lại cây .

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Chiều nay chỉnh sửa lại cành và răm , liệu có khá hơn ko . Chia sẻ cùng cả nhà .

Cây ban đầu .

Nhặt lá và chảm đi cái ngọn trực .

Go lại cành và uốn răm .

==================================

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
chụp và sửa cây lại lần nữa .

Đến mùa mình sửa lại bộ rễ , thay đổi một chút dáng thế và thay cho em nó cái chậu , chắc sẽ đẹp hơn . Cảm ơn AE đã xem qua .

maritime

Thành viên
Cần thay chậu để và xoay cây theo đúng mặt mà người xem có thể cảm nhận được sức gió là ok ngay. Cảm ơn anh đã cho xem cây đẹp. Lại phải về nhà sao chép tý.hjhj. Hok biết có giống ko nữa

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Cây sau khi sửa xong nhìn khá hẳn lên đó Anh
Chúc mừng Anh!
Cảm ơn bạn nhiều .
Cần thay chậu để và xoay cây theo đúng mặt mà người xem có thể cảm nhận được sức gió là ok ngay. Cảm ơn anh đã cho xem cây đẹp. Lại phải về nhà sao chép tý.hjhj. Hok biết có giống ko nữa
Anh sẽ thay chậu mỏng và chỉnh lại rễ , Cảm ơn đã ghé thăm .

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Tham khảo mọi người có nên bỏ mấy cái rễ đằng trước đi ko nhỉ . Xin cảm ơn nhiều .

tieuboi

Thành viên
Cây này của bác nói thật lòng nhé sửa lại nhìn khá hơn nhiều nhưng em thấy cây chỉ được bộ đế là hay thôi còn nhìn tổng thể không gợi cảm lắm. Thông cảm cho lời nói thật của em nhé.

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
đẹp hơn rất nhiều, cám ơn bạn chia sẻ
Cảm ơn nhiều đã ghé thăm .
Cây này của bác nói thật lòng nhé sửa lại nhìn khá hơn nhiều nhưng em thấy cây chỉ được bộ đế là hay thôi còn nhìn tổng thể không gợi cảm lắm. Thông cảm cho lời nói thật của em nhé.
cảm ơn em đã nhận xét .

tamduy1983

Thành viên
Re: Trả lời: Sửa lại cây .

em có cảm giác cây sanh là chủng loại không có tố chất để tạo dáng bạt phong , vì tuốt lá ngắm thấy có vẽ đẹp , nhưng khi ra lá thì chẳng còn dáng bạt phong nữa. Cây sanh chỉ thích hợp tạo dáng làng hoặc cổ lão thôi ,vì điều kiện tự nhiên sinh sống của nó vốn đã thế , không giống như tùng hoặc linh sam.. sống trên các vách đá cheo leo hứng gió

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Sửa lại cây .

em có cảm giác cây sanh là chủng loại không có tố chất để tạo dáng bạt phong , vì tuốt lá ngắm thấy có vẽ đẹp , nhưng khi ra lá thì chẳng còn dáng bạt phong nữa. Cây sanh chỉ thích hợp tạo dáng làng hoặc cổ lão thôi ,vì điều kiện tự nhiên sinh sống của nó vốn đã thế , không giống như tùng hoặc linh sam.. sống trên các vách đá cheo leo hứng gió
Mình nghĩ cây gì cũng phải trải qua nắng và gió , lớn hơn phong ba và bão táp , vậy trên đời này ko có cây gì là hợp cả , đều cũng phải trải qua như vậy , điều lá hơi to ta khác phục cho nhỏ , hoặc chơi răm . Thank bạn chia sẻ .

atnxh

Thành viên
chụp và sửa cây lại lần nữa .

Đẹp lắm bác chủ ak, bác thay chậu làm theo hướng này là nhất
Em rất thích như thế
- Phần rễ em không có ý kiến, riêng em chỉ thích rễ gòn gàn và không nổi cao quá
Chúc mừng bác

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Đẹp lắm bác chủ ak, bác thay chậu làm theo hướng này là nhất
Em rất thích như thế
- Phần rễ em không có ý kiến, riêng em chỉ thích rễ gòn gàn và không nổi cao quá
Chúc mừng bác
Cảm ơn em ghé thăm và góp ý , trân trọng .