Sứ bầu vàng nhà anh em đánh giá

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
chúc bác có 1 cây sứ đẹp thiên nhiên ban tặng cây gì cũng vậy cũng có sự kì diệu là thế .mới có hội chơi cây cảnh giờ này chứ.xin chúc mừng

hoclamvuon

Thành viên
đây là hiện tượng đột biến của rể cây sứ thôi bác ah! có thể nói đó là do ảnh hưởng của chất trồng thôi! nếu bác nào muốn thử có một cây sứ củ vàng thì ngay từ nhỏ các bác trồng hoàn toan bằng phân rơm ủ gốc bằng rơm vàng cho đến khi sứ lớn củ sứ sẽ có màu vàng thôi!

acnhancocchu

Thành viên
đây là hiện tượng đột biến của rể cây sứ thôi bác ah! có thể nói đó là do ảnh hưởng của chất trồng thôi! nếu bác nào muốn thử có một cây sứ củ vàng thì ngay từ nhỏ các bác trồng hoàn toan bằng phân rơm ủ gốc bằng rơm vàng cho đến khi sứ lớn củ sứ sẽ có màu vàng thôi!
Mấy năm trước về miệt đồng tháp mười thấy một số bầu vàng như vậy cứ tưởng bị tưới nước phèn riết rồi nó vàng chứ

Hoanglong70

Thành viên tích cực
Cám ơn Bác đã cho kinh nghiệm.

Khi mình cho lộ bộ rễ lên thì tức thời thấy đẹp, nhưng về sau nó có trở về màu xanh xám của thân hay là vẫn giữ màu vàng vậy Bác?

đungiamon

Thành viên
Cám ơn Bác đã cho kinh nghiệm.

Khi mình cho lộ bộ rễ lên thì tức thời thấy đẹp, nhưng về sau nó có trở về màu xanh xám của thân hay là vẫn giữ màu vàng vậy Bác?
Như đã nói ở trên Đây là hiện tượng đột biến. Ở nhà mình có 1 cây gốc to lắm và bộ rễ chỉ có 1 nhánh là màu vàng lúc trước không có và đây cũng là hiện tượng trên

bombombom456

Thành viên mới
Em thanks bác nhiều lắm. Em sẽ sử dụng kinh nghiệm này để kiểm tra thực tế xem. Vì cây này em thấy chủ vườn cũng là người trực tiếp nuôi rất quý. Và trong hàng trăm cây Chủ vườn để chỉ duy nhất cây này có màu vàng. Cũng có thể chủ vườn không dùng cách ủ bằng rơm vàng mà là do 1 sự đột biến ngẫu nhiên. Nếu biết thì không chỉ duy nhất 1 cây có màu vàng :)

bombombom456

Thành viên mới
bác vô topic của em xem củng có một cây có cái rể màu vàng do lúc trước trồng phía bên rể đó bị lấp dưới rơm vàng khoảng một thời gian rất lâu! http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=7462
Oh, thanks bác. Em đang đấu giá cây sứ. Hịc bên diễn đàng 5giay người ta ít am hiểu cho nên Bid chán ghê. Phải chi em biết bên đây có đấu giá em cũng làm ở đây

đungiamon

Thành viên
Oh, thanks bác. Em đang đấu giá cây sứ. Hịc bên diễn đàng 5giay người ta ít am hiểu cho nên Bid chán ghê. Phải chi em biết bên đây có đấu giá em cũng làm ở đây
Cây của bạn đâu có gì đặc biệt ngoài bộ rễ màu vàng. Theo riêng Tôi thì giá không quá 320.000đ
Bạn vào trang Web: dalatrose ở mục Chuyến tham quang Sa đéc thì Bác Tám có tuyển được 1 em có bộ rễ vàng và như cái hồ lô nhìn là ghiền liền

bombombom456

Thành viên mới
Cây của bạn đâu có gì đặc biệt ngoài bộ rễ màu vàng. Theo riêng Tôi thì giá không quá 320.000đ
Bạn vào trang Web: dalatrose ở mục Chuyến tham quang Sa đéc thì Bác Tám có tuyển được 1 em có bộ rễ vàng và như cái hồ lô nhìn là ghiền liền
Cây cảnh khi đã thích thì khó định giá lắm. Em nghĩ số tiền em bỏ ra mua nó cũng đáng. Bên 5s người ta đấu 1 chai. Em thì lỗ nhưng cũng vui. Mấy cây đột biến như thế này đâu phải ai cũng có đâu bác. Nếu có thì dễ gì mua được. Chủ nhật này em sẽ đi Sa Đéc một chuyến để tham quan.
Bác tìm dùm em cái bài Chuyến tham quang Sa đéc nha. Em tìm hoài hổng ra. Em cám ơn bác nhiều lắm

bombombom456

Thành viên mới
Đã đi tham quan Sa Đéc và tham quan luôn cây sứ củ vàng bên trang Dalatrose. Nghệ nhân nói cây này trồng mới có 3 đời. choáng. Nghe bác ấy nói cây này là kỷ vật không bao giờ bán nên không dám ngã giá. Cây của bác ấy thuộc hàng hiếm và màu vàng do đột biến mà có chứ không thể ủ rơm. Có đi hỏi nhiều nơi không nơi nào có, có nơi ngừoi ta tưởng tôi chọc họ nữa vì ngừoi ta trồng sứ cả mẫu đất suốt mừoi mấy năm nhưng chưa bao giờ gặp được sứ củ vàng. hi hi xem ra tôi đuợc "lộc vàng" mà tôi không biết rùi. rất may đã chuộc lại được "lộc vàng".

đungiamon

Thành viên
Đã đi tham quan Sa Đéc và tham quan luôn cây sứ củ vàng bên trang Dalatrose. Nghệ nhân nói cây này trồng mới có 3 đời. choáng. Nghe bác ấy nói cây này là kỷ vật không bao giờ bán nên không dám ngã giá. Cây của bác ấy thuộc hàng hiếm và màu vàng do đột biến mà có chứ không thể ủ rơm. Có đi hỏi nhiều nơi không nơi nào có, có nơi ngừoi ta tưởng tôi chọc họ nữa vì ngừoi ta trồng sứ cả mẫu đất suốt mừoi mấy năm nhưng chưa bao giờ gặp được sứ củ vàng. hi hi xem ra tôi đuợc "lộc vàng" mà tôi không biết rùi. rất may đã chuộc lại được "lộc vàng".
Bạn dể bị dụ quá cây này mà trồng 3 đời cây của tôi chưa hết 1 đời nè
[/IMG]