Râm Bụt lũa Khủng có ai làm bonsai chưa

granitequangphuc

Thành viên
Râm Bụt lũa Khủng có ai làm bonsai chưa
hôm lay đi Gặt về vô tình thấy gốc Râm Bụt hay hay đánh mang về liệu có ai làm bonsai chưa, ai có cho em ít hình tham khảo nhé

==================================

buonmy2023

Thành viên
Cắt vậy liệu có sống không bạn, hỏi vậy vì chưathaayss ai chơi. theo tôi chơi được hết, miễn là có thể làm đẹp, RB tuổi thọ cao

tranbac

Thành viên tích cực
Cây này chơi nhìu rồi anh. Hoa đẹp lắm. Mà anh cắt thế có sống nổi k? :D

tuanluong

Thành viên
em cũng có 1 cây,tết nở hoa đỏ cành,nhưng mà cây do em tự làm bậy bạ chứ ko phải bonsai :)) để em xuống chụp cái hình bác coi vui :!

mouse

Thành viên
theo e nghĩ thì tất cả các chủng loại cây đều có thể làm bonsai, miễn là mình biết cách làm cho nó sống ở chậu nhỏ,ngay như cây " Trinh nữ " anh Vinh cũng làm bonsai đk mà, e cũng có 1 phôi khá bự loại này rồi, đang cố gắng lên chậu chơi hoa cho vui, làm đk bon sai hay ko thì luk đấy tính sau. Thân

LinhSam-SongHinh

Thành viên
Làm cho cây sống cái đã bác ạ. Rồi bonsai hay gì đó tính sau. Râm bụt củng dễ sống....còn lũa râm bụt thì mình chưa nghe và cũng chưa thấy bao giờ vì thân của nó khá xốp.

maivanthai

Thành viên mới
cây này nếu để ẩm ướt quá rất dễ bị thối dễ. mình cũng có trồng 2 gốc. hoa ra rất nhiều. dễ chơi. đẹp. lá và hoa ra rất nhanh

granitequangphuc

Thành viên
hic hic bạn đánh về hay chặt mang về vậy :D
cái gốc bự quá, o có gì đánh lên fang cả đoạn gốc, hàng lày giâm cành cũng sống

Cắt vậy liệu có sống không bạn, hỏi vậy vì chưathaayss ai chơi. theo tôi chơi được hết, miễn là có thể làm đẹp, RB tuổi thọ cao
hàng lày giâm cành cũng sống anh, thấy hay hay thì mang về chơi anh
góp vui 1 cây nho nhỏ

cây anh đế bự quá

Cây này chơi nhìu rồi anh. Hoa đẹp lắm. Mà anh cắt thế có sống nổi k? :D
sống 100/% anh
cây nhà lá vườn.
hì cây anh để rối quá
nếu chưa ai làm thì anh làm thử xem sao
đang thử đây anh

theo e nghĩ thì tất cả các chủng loại cây đều có thể làm bonsai, miễn là mình biết cách làm cho nó sống ở chậu nhỏ,ngay như cây " Trinh nữ " anh Vinh cũng làm bonsai đk mà, e cũng có 1 phôi khá bự loại này rồi, đang cố gắng lên chậu chơi hoa cho vui, làm đk bon sai hay ko thì luk đấy tính sau. Thân
mong là thế anh ơi
Làm cho cây sống cái đã bác ạ. Rồi bonsai hay gì đó tính sau. Râm bụt củng dễ sống....còn lũa râm bụt thì mình chưa nghe và cũng chưa thấy bao giờ vì thân của nó khá xốp.
cây em hoành gần 20 anh lũa 1 khúc đó anh
ặc ặc.... có cái chậu giống của mình thế nhỉ:)), giống như đúc
mà sao chủ topic chơi cây kiểu gì mà chặt gốc cụt lủn thế
tiện đường o có gì có cái liềm cầm fang luân:))
cây này nếu để ẩm ướt quá rất dễ bị thối dễ. mình cũng có trồng 2 gốc. hoa ra rất nhiều. dễ chơi. đẹp. lá và hoa ra rất nhanh
thanhks anh chỉ giáo:bz

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
5 thân, 13 triệu from Bình Phước state ^^
Link: http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=94621

Hoành 85, bố của khủng:
Link:

Hoành 50:

Bonsai from Google để cổ võ tinh thần ^^:

=> cây ng ta hoa xòe làm thế này đẹp, nhưng cây của anh thấy bông cụp=> ý kiến cá nhân làm loại nào tàn cao cao để hoa nó rũ xuống là hợp ^^
Chúc thành công^^