Quà ...mùa đông !

Mùa mưa của Huế lạnh buốt xương , mưa cứ dầm dề , bầu trời xám xịt , cả tháng rồi vẫn hok thấy chút nắng le lói ...Tui co ro trong cái lạnh cái rét của Huế .Và ...hôm nay thật vui và thật bất ngờ khi nhận được món quà ngọt ngào của * người bạn * biết tên mừ chưa biết mặt trên diễn đàn của mình , Cám ơn bạn cám ơn diễn đàn đã gắn kết những người bạn xa gần lại với nhau bằng tình thương mến thương :D:D...Một lần nữa cám ơn bạn VUVIETTHANH đã gởi bánh cho * mệ *:D:D
==================================

Loại bánh này khá ngon, ngọt ...và rất nổi tiếng không chỉ ở Hải Dương.
Nhưng có một chút " hơi phiền" :ăn hông kêu ai ...dể bị sưng hai "bờ môi"...=P~
-Chúc mừng Bác !!!:-B

nguyenquanghung

Thành Viên Danh Dự
Dù bây giờ có điều kiện đi đây đó,ăn nhiều món ăn ngon,tôi vẫn luôn nhớ và thèm da diết bánh đậu xanh làm bằng đậu xanh đánh,vo tròn,gói giấy kiếng xanh,đỏ,vàng....se chặt hai đầu.Ngoại tôi đã mất rồi,viết những dòng này con nhớ ngoại quá,ngoại ơi!

Dù bây giờ có điều kiện đi đây đó,ăn nhiều món ăn ngon,tôi vẫn luôn nhớ và thèm da diết bánh đậu xanh làm bằng đậu xanh đánh,vo tròn,gói giấy kiếng xanh,đỏ,vàng....se chặt hai đầu.Ngoại tôi đã mất rồi,viết những dòng này con nhớ ngoại quá,ngoại ơi!
Bánh vo tròn gói giấy kiếng xanh vàng tím đỏ ...se chặt hai đầu bởi những cái tua Huế gọi là bánh hạt sen đó bác .Tết đến nhà mô cũng có dĩa bánh hạt sen cúng giữa trời ...Có dịp tui sẽ làm và gởi vào biếu bác ăn lấy thảo :)
Vậy là có dịp ngắm hoa Đq tận mắt rùi
Dạ hy vọng là như rứa !;;)
Xin chia sẻ niềm vui cùng mệ Thảo, nhưng mệ có chia bánh cho Tui hong.hi....
" bác " ở xa quá ....Nếu gần gần tui sẽ chia cho " bác" liền...thanks "bác" hén !
Loại bánh này khá ngon, ngọt ...và rất nổi tiếng không chỉ ở Hải Dương.
Nhưng có một chút " hơi phiền" :ăn hông kêu ai ...dể bị sưng hai "bờ môi"...=P~
-Chúc mừng Bác !!!:-B

Mới mở bánh ra thôi bác ơi ! Tui định ăn mừ còn thấy tiếc tiếc nữa ....huống chi kêu ai:)):))

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
[

" bác " ở xa quá ....Nếu gần gần tui sẽ chia cho " bác" liền...thanks "bác" hén !
Nghe câu này là xem như tui được phần bánh Mệ chia rồi đó.hi... Tks Mệ Thảo nhiều nhiều, chúc mệ Thảo và gia đình luôn vui khỏe nhé

vincentvo1975

Thành viên tích cực
mình nhớ không lầm là chỉ có mấy bé nhí nhí thì mới hay đồi quà bánh thôi mà

sao trong top này toàn là mấy anh chị chú bác điều đồi quà bánh hết vậy ta ?

Trả lời: Re: Quà ...mùa đông !

he he he ....Ai cũng muốn trở về thời thơ ấu hết bạn ơi !....Nhất là tui ...:D

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Ăn đủ 5 hộp bánh, mợ Hồng sẽ gia tăng vài kg mỡ, tha hồ chống chọi giá rét mùa đông:)

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Quà ...mùa đông !

Không có tui nha

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Quà ...mùa đông !

he he he ....Ai cũng muốn trở về thời thơ ấu hết bạn ơi !....Nhất là tui ...:D
cuộc sống lúc naò cũng bận biệu và khó khăng theo từng ngày . nếu như chúng ta có được những giây phúc ngây thơ của thời thơ hấu thì cũng hay lấm chị hả
Không có tui nha
xát nhật là chú Xuân không có đồi quà nhưng nhìn thấy quà của người ta hơi bị thèm tí thôi hà hihihihihi