QT BONSAI_Ngứa nghề

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Số là từ đầu năm tới giờ (tính từ thời điểm sau tết) Bận bịu quá trời, nào là công việc mới phải làm quen nhiều thứ, nào là chuyện gia đình (chuyện vui nhưng phải lo nghĩ nhiều hơn),... Thời gian với QT BONSAI trở nên quý giá vô cùng, dù có mê cây như ko làm gì được cả, Vườn thì trong giai đoạn quy hoạch (quy hoạch treo;)) ), mua bán cây cảnh theo đó cũng dừng lại. Việc làm cây bây giờ là thứ xa xỉ mà mình ko thể làm được. Chán quá. Cũng may chủ nhật rồi, nhính chút thời gian quý giá để ôn lại tay nghề. Thời gian ngắn, vô dây vội, chỉnh chu bao nhiêu đây thôi, cả nhà xem thử nha.
cây LS ghép bông trắng, định hình sau này là cây đổ nha mọi người. vô dây đợt 1, chi cành đang nuôi nên cho hướng ngọn lên tự nhiên, co giật chưa mạnh vì mới đợt 1 thôi.

xoay tới xoay lui thấy em lá tứ Long Xuyên um tùm quá

thôi tỉa tót sơ em nó vậy

vẫn còn ngứa nhưng ko có thời gian nên thôi.
anh em chứ chém vô tư nha

luuvietvu

Thành viên
không co thời gian thì anh làm cây đêm khuya ấy, em cũng chọn phương án đêm khuya, vì không có thời gian, làm cây về đêm cũng có cái thú vị của nó đấy anh,

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Dạo này không bán kim quýt nửa hả e
DẠ KHÔNG CÓ THỜI GIAN NÊN EM KO BÁN NỮA ANH. Nhưng chắc sắp tới sẽ sắp xếp bán lại, chứ ko bán buôn gì buồn quá đi. đang tìm 1 người trợ giúp nè.hihi
không co thời gian thì anh làm cây đêm khuya ấy, em cũng chọn phương án đêm khuya, vì không có thời gian, làm cây về đêm cũng có cái thú vị của nó đấy anh,
do tính chất công việc phải đi xa nhà (hiện em sống thành phố Hồ Chí minh) vườn thì ở Long An, cuối tuần rảnh mới chạy về được (lúc trước nhiều thời gian nên làm được, giờ bận quá). Thank anh

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
một tuần anh tưới cây được 1 lần hà em trai, còn lại là mẹ anh tới giúp anh kô hà. Mà hồi đó giờ bán cây chưa mua được cho mẹ cái gì cả.hihi
kakakaka,....tưở̉ng đâu 1 mình e được mẹ tưới cây và 1 tuần tưới 1 lần chứ anh cũng ji,...ah mà e chưa bán được cây nào hết,...thôi cố gắng học ra trường đi làm tha hồ mà mua cho mẹ,...ah mà cây ls thấy bộ hơi bị rối đó anh:)

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
kakakaka,....tưở̉ng đâu 1 mình e được mẹ tưới cây và 1 tuần tưới 1 lần chứ anh cũng ji,...ah mà e chưa bán được cây nào hết,...thôi cố gắng học ra trường đi làm tha hồ mà mua cho mẹ,...ah mà cây ls thấy bộ hơi bị rối đó anh:)
anh cũng thấy vậy đó em, nhưng vô dây lần đầu thì không quan trọng đâu em, chủ yếu là định ra cái dáng ban đầu. Sau này anh sẽ lược bớt vài cành đó em, vì nếu lượt nhiều quá thì có thể đi cả cây. Kinh nghiệm xương máu.hihi

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực
anh cũng thấy vậy đó em, nhưng vô dây lần đầu thì không quan trọng đâu em, chủ yếu là định ra cái dáng ban đầu. Sau này anh sẽ lược bớt vài cành đó em, vì nếu lượt nhiều quá thì có thể đi cả cây. Kinh nghiệm xương máu.hihi
có chết thì cũng còn nguyên gốc lũa đó chứ mất đâu mà sợ:))