Phong trào chơi cây mai tứ quí ghép mai vàng.

su mai

Thành viên tích cực
Co' cây mai va`ng na`o chơj bonsaj đc ko câu 3
Có ...rảnh qua nhà cậu 3 xem chơi nhe.:)
==================================
Mai tứ quí ghép mai vàng ,mai trắng ..đều cho bông rất đẹp nhưng em chưa thấy cây nào ghép mà ko phù .?( cây tứ quý 12 năm ghép 1 năm thì chưa phù đúng ko các anh )
Mình cũng mới nghe nói là cùng một giống mai nhưng ghép vào cây tứ quí thì hoa nó sậm hơn ,to hơn và đẹp hơn...còn ghép lâu năm thì mình cũng nghỉ nó sẻ bị phù..:-"

su mai

Thành viên tích cực
Do cuối tuần vừa rồi có lái dẫn đi mua cây mai này nên chưa có thời gian rảnh cắt sửa cây tứ quí nhà...ace xem cây mới mua này chơi nhe.:-"

su mai

Thành viên tích cực
cây này hoành nhiu cậu? cho con xin giá vào hộp thư nhe
Cây này hoành trên 60cm...định mua tặng sếp hả cưng..:))
Sáng nay đi xem cây mai này thấy bộ đế khá quá nên chia sẻ ace xem cho vui nhe.

ungdoananhtuan

Thành viên
Minh o 46 nguyen van linh k5p2 tpst...han hanh dc lam quen voi anh...hom nao giao luu nhe.%%-
Hom nay moi ruoc e mai tu qui nay cua lai va thay co cap mini nay chup lai ace xem cho vui.%%-

hai gốc tứ quý này có giao lưu k? bạn, báo giá cho mình nhe.

su mai

Thành viên tích cực
Mới rước e mai này ở vùng sâu vùng xa...qua 6 chiếc phà nhỏ về tới nhà tối luôn...sáng ra ngắm nghía e tí rồi tút e lại như thế này chia sẻ ace xem chơi.8->

su mai

Thành viên tích cực
mình có mấy cây tú quí gép duọc mấy mùa rồi muốn úp lên chia sẻ anh em mà ko biết cách.
Bạn vào mục " Những hướng dẫn sử dụng diễn đàn "...xem ae hướng dẫn nhé.%%-
Dạo này qua tết rồi mà sao nhiều nhà gả e mai quá....làm mình rước về cũng hơi mệt quá....nhưng mà vui.:-*
Mới rước e này về hôm qua.... chia sẻ ace xem chơi.

su mai

Thành viên tích cực
Hôm trước có ghé xem mấy cây mai của người chơi và thấy có mấy cây mai nu chia sẻ cả nhà xem cho vui.@-)
Hai cây này hoành trên 35cm .

Cây dáng 3 thân nu khá nhiều hoành 60cm.

vuhung2012

Thành viên mới
Hom nao cho minh tham quan vuon su mot bua nhe thay nhieu goc dep qua. Ma xieng bang lo toi k nham gi dau minh moi bi no cat nhu choi ha

su mai

Thành viên tích cực
Hom nao cho minh tham quan vuon su mot bua nhe thay nhieu goc dep qua. Ma xieng bang lo toi k nham gi dau minh moi bi no cat nhu choi ha
Theo e xiềng như vậy là ngừa người ko ngay,còn với đối với kẻ gian thì bó tay thôi.:-??
Hôm trước chạy ngang nhà a cũng thấy a xiềng cây mai cở 55 hoành 1 thân 1cốt đẹp.@-)
Sao mấy phôi mai để trong vườn nhà mà cũng xiềng xích dữ vậy Sử...?
Làm khó mai tặc đó a.:-*
Vườn có nhiều cây mai sù chảy đẹp quá
Chắc bác ấy thích chơi mai sù nên thấy vậy.%%-

lethanh1701

Thành viên
Cho mình hỏi ngoài lề tí nha. Sao mấy ngày nay có khi mình vào diễn đàn được có khi không? Hỏi các bạn có bị vậy không?