phong cách bonsai của tây!

hoangturua89

Thành viên
bên tây cũng có kỹ thuật bonsai rất đặc biệt. :D
+ YouTube Video

quocnguyen_hcm

Thành viên tích cực
Graham Potter No.1, thêm ông Pavel Slovak nữa thì tay nghề bónai của bạn sẽ nâng cao, thêm vào đó cách nhìn về bonsai của bạn sẽ khác hẳn và không 1,2,3 nữa.

lnvinh

Super Moderator
Cây này không phải cây Tùng.

Các bạn chú ý, với kĩ thuật này nếu làm giống như vậy đối với 1 số cây ở VN sẽ bị tuột hẳn phần rễ ở bên làm lũa luôn nhen. Do đó, nếu có ý tưởng làm giống như Clip phải cân nhắc thật kĩ.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Rất tuyệt vời, cảm ơn em đã chia xẻ, cây sau khi được xử lý nhìn rất đã!

hoangturua89

Thành viên
Cây này không phải cây Tùng.

Các bạn chú ý, với kĩ thuật này nếu làm giống như vậy đối với 1 số cây ở VN sẽ bị tuột hẳn phần rễ ở bên làm lũa luôn nhen. Do đó, nếu có ý tưởng làm giống như Clip phải cân nhắc thật kĩ.
hihi. em chỉ up cho mọi người tham khảo thui nhe, đừng có mạnh tay mà lấy cây ở nhà làm nhe. =))

duong lieu

Thành viên Mua Bán
cảm ơn anh vinh !em chưa có cây tùng nào nhưng em sẻ nhớ chứ không sau nấy phai trả hoc phi cho tùng thi uổng lắm.cảm ơn anh!

gialongadv

Thành viên mới
Muốn làm thì phải xem lại cây & tay nghề nữa đó. Đúng là kỹ thuật này hơi phiêu nhưng nếu làm được thì tuyệt lắm.

L_K_V

Thành viên mới
Anh Vinh lúc nào cũng chính xác,hihii.... Cái ông người Tây này mình từng ngưỡng mộ khoảng 2 năm trước,mình đã xem hầu hết các clip của người này và xem ông ta là "sư phụ" luôn đó. Thích nhất là cách làm lũa của ông ấy,trong clip này không thấy ông ấy lấy "cây lửa khò"( khò thịt chó thì số 1,hehe...) để đốt lũa.
Chúc mọi người vui vẻ!