Phong cách bán hàng thế này sao?

Status
Not open for further replies.

thaobinh

Thành viên
Xin ACE thong cảm!Nhờ BQT chuyển giúp nếu như tôi up bài này không đúng chuyên mục vì cũng không biết viết vào đâu vả lại cũng không rành sử dụng DĐ.Thật ra tôi cũng không muốn viết những dòng này nhưng thực sự là rất buồn lòng.Tình hình là cách đây 10 ngày có giao dịch với bạn Nhatdanh phôi MCT khi thoã thuận giảm giá 100K tôi chủ động giao dịch tiền vận chuyển là 300K nhưng khi nhận được cây thì ôi thôi...phôi đã được sử lý không còn có lấy 1 tý chất trồng bảo quản, tất cả rể nhỏ đã khô héo, cây thì mất sức sống cứ như là được phơi khô:-O tình hình này thì không biết tỷ lệ sống của cây còn được 50% không nữa?:-O hic.Cảm ơn ACE đã xem nổi lòng tâm sự buồn

P/s:Gửi bạn Nhatdanh khi viết những dòng này tôi không cố ý làm ảnh hưởng đến uy tín mua bán của bạn nhưng giá như bạn thêm vào 1kg tro trấu hầm hoặc xơ dừa để giử ẩm trong khi trọng lượng phôi chỉ có 5,8kg thì cây không bị khô héo như vậy và tôi không phải mua cái sự buồn phiền này. Là người chơi cây cảnh tôi nghĩ bạn phải quý trọng cây phoi do mình làm ra chứ!

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
sống mạnh bạn ơi, tưởng gì, MCT mà, mấy lần tôi mua anh em giao như vậy vẫn sống ok,

soncm

Thành viên tích cực
Nếu đúng như vậy thì buồn thật đấy, Lương Tâm bị ... tha đâu mất rồi? mong ai đó lấy đây làm bài học.
Chia buồn cùng bạn.

NLGPT

Thành viên
Nếu cây chuyển trong khoảng 1 tuần thì sống nhăn; không sao đâu (Bạn nhìn 3B sử lý phôi còn tàn bạo hơn nhiều=)))

NaTuan

Quản Lý Viên
Làm sao mà nghĩ được của người cũng như của mình mới được . Qua đây mong rằng những người làm thương mại cũng như mua bán cây rút kinh nghiệm . ( Một sự bất tin vạn sự mất tín mà )

bạn cứ trồng và chăm sóc tốt mình nghĩ là sống tới 70-80% đấy.
MCT là cây dễ sống.nhưng nếu như mình.mình sẽ nói trước rằng cây mới bứng cần thì để lại khoảng vài tháng cho ra rễ hoặc cây mới bứng gởi luôn cũng dc.
đây cũng là 1 topic để anh em tham khảo thêm.
chúc cây bạn mau đâm chồi

A&N

Thành viên
sống tốt bạn ơi, cây sơ ri để trần trụi như vậy cả tuần mà vẫn khỏe mạnh, MCT thì vô tư, trồng vào chậu rồi đợi thôi.

letanbinh

Banned
Vấn đề không phải là sống hay chết nha các bạn, cái chúng ta nói là câu chuyện khác, bạn hành xử như thế nào đối với cây cảnh (nếu là người mê cây cảnh) và khách hàng (nếu là người bán)...vì đó là cách mà mọi người đánh giá/ nghĩ về bạn :>

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
Vấn đề không phải là sống hay chết nha các bạn, cái chúng ta nói là câu chuyện khác, bạn hành xử như thế nào đối với cây cảnh (nếu là người mê cây cảnh) và khách hàng (nếu là người bán)...vì đó là cách mà mọi người đánh giá/ nghĩ về bạn :>
tại loại naỳ dễ sống, ngươi bán hiểu đặc tính và tin tưởng cây sẽ sống nên chủ quan, và cũng vì hiểu đặc tính nên họ muốn gọn gàng trong vận chuyển,

cây ko chết đâu bạn, yên tâm đi

thailaipc

Thành viên tích cực
Trong cái rủi có cái may, tự động viên mình như chuyện "tái ông mất ngựa" đi bạn, vì như vậy sẽ giảm trọng lượng cây dẫn đến giảm cước và dễ ngâm chất kích rễX_XX_XX_X

Mình thì không bán và cũng chẳng có điều kiện để mua .Nhưng qua việc này mình có mấy ý như sau:Với người mua -bạn cứ an tâm vì MCT rất dể sống ...nếu bạn trồng đúng k/thuật và h/dẩn của ACE và người bán...
Với Các bạn là Tv Mua bán nói chung: khi người mua nhận được một phôi được bọc gói cẩn thận, đúng y/cầu của từng loại cây , chắc chắn người mua an tâm và tin tưởng ở các bạn nhiều hơn trong những lần giao dịch sau...và nói dại nếu cây chết người mua tự trách mình không chăm sóc kỉ chứ không trách người bán quá sơ sài trong việc bao gói gởi hàng...Chúc tất cả vui nhiều hơn trong các lần g/dịch sau.

leminhtoanku

Thành viên tích cực
vì có lẽ chủ bán quá chủ quan vì biết đặc tính cây khó chết , sức sống mạnh nên như vậy thôi , huy vọng là bài học cần nên biết cho anh em về sau tránh sự không hay , chúc anh mau sớm có cây đẹp

thailaipc

Thành viên tích cực
Mình thì không bán và cũng chẳng có điều kiện để mua .Nhưng qua việc này mình có mấy ý như sau:Với người mua -bạn cứ an tâm vì MCT rất dể sống ...nếu bạn trồng đúng k/thuật và h/dẩn của ACE và người bán...
Với Các bạn là Tv Mua bán nói chung: khi người mua nhận được một phôi được bọc gói cẩn thận, đúng y/cầu của từng loại cây , chắc chắn người mua an tâm và tin tưởng ở các bạn nhiều hơn trong những lần giao dịch sau...và nói dại nếu cây chết người mua tự trách mình không chăm sóc kỉ chứ không trách người bán quá sơ sài trong việc bao gói gởi hàng...Chúc tất cả vui nhiều hơn trong các lần g/dịch sau.
Nhất trí cao với ý kiến bác Dũng, tự động viên và tham khảo ý kiến của anh em để cứu lấy cây, mình mua nhiều nhưng chưa gặp trường hợp như thế này, chúc bạn thành công*-:)*-:)*-:)
Nếu đúng như vậy thì buồn thật đấy, Lương Tâm bị ... tha đâu mất rồi? mong ai đó lấy đây làm bài học.
Chia buồn cùng bạn.
Mình chưa giao dịch với ND nhưng đọc những dòng comment như thế này mình thấy dị ứng, dù gì cũng là thành viên mua bán với nhaub-(b-(b-(

luuduchax

Thành viên mới
Mình nghĩ nên rút kinh nghiệm giữa người bán và người mua để thống nhất khi giao dịch với nhau. Để tránh người mua nghĩ người bán, bán hàng của mình xong là phủi tay.

sieuli

Thành viên tích cực
hiểu tâm trạng của anh .! mct sống rất khoẻ nên người bán có phần hơi chủ quan .! nhưng chắc không sao đâu anh, cố gắng dữ ẩm tốt cho phôi lúc mới ươm là ổn thôi anh ...!!!

huunhontn

Thành viên
Tôi nhất trí với ý kiến của Trungdunggialai, nếu ai cũng làm được như thế thì đâu có bài viết này, mình cũng mong từ bài viết này sẻ không còn những kiện hàng thiếu an toàn như thế nửa. Chúc cả nhà vui.

Status
Not open for further replies.