Phôi sam núi - sao giá cao quá vậy

dongtrieu

Thành viên
Một cốt đặc thì e bít có 1 phôi ngoài Khánh Hòa...hoành ko đc 40 chỉ to hơn cổ chân người lớn...dáng trực bài..co C vót ngọn..đế xòe 24h..cây hiện nay đã sống khỏe..mấy tháng trước phôi mới khai thác giá đã 5tr rùi....AE quan tâm có search nick Đạt Huy bên facebook để hỏi thêm thông tin nhé

Quí Tài

Quản Lý Viên
Theo chủ đề: Giá cao vì nó hiếm.
Đang lặt lá cây sam núi , mưa to quá vào thấy topic này đem lên trình diện cho thêm vui tí
(Cây nuôi được hơn 5 năm rồi ... Đường vẩn còn dài, tiếc là đã ép chậu hơi sớm )
Chúc vui và mua phôi vừa ý.

thaiphuongdong

Thành viên tích cực
Vào gian hàng bên ngoài ABFF hỏi giá tham khảo cây sam đổ miền tây cỡ ngón tay cái bán thành phẩm,trong khi chờ người bán ra giá làm ngụm nước,người bán ra giá và kết quả nước văng tùm lum,tí chết vì sặc nước.8000k(tám triệu)
Cốt có đẹp bằng cây khai thác trong tự nhiên hôn anh, không mua sao không kêu em, em mua cho:))
==================================
Theo chủ đề: Giá cao vì nó hiếm.
Đang lặt lá cây sam núi , mưa to quá vào thấy topic này đem lên trình diện cho thêm vui tí
(Cây nuôi được hơn 5 năm rồi ... Đường vẩn còn dài, tiếc là đã ép chậu hơi sớm )
Chúc vui và mua phôi vừa ý.

Cây này anh nuôi từ phôi lên luôn hả anh, nếu vậy có thể tiết lộ cho anh em giá phôi lúc đó không anh.

hoang.htc

Thành viên tích cực
Cây này chia sẻ cho vui mà có mấy anh em hỏi giá
mình lịch sự cho giá 5 triệu , không ngờ lụm dc mấy đôi dép , hehe...hên quá !

lehidu

Thành viên tích cực
Trước tiên xin lỗi các ae đã mua những phôi đắt tiền mà trồng bị chết.
Tôi cũng có vài lời cùng các ae.
Người mua: trước tiên là bất lợi vì không biết tình trạng phôi, không nhìn được trực tiếp nên có thể bị lừa qua hình ảnh, anh e ở xa thì càng bất lợi trong việc vc, đã vậy gặp mấy ae đóng gói không kỹ càng thì khi nhận cây héo quá rồi và còn rất rất nhiều chuyện khác...
NHƯNG người mua các anh cũng rấ t là sướng! Vì sao ư? Các anh có thể ngồi một chổ và chọn lựa thoải mái chọn đế chọn thân chọn to chọn nhỏ... Mà nhiều ae quên mất là nên chọn cả người bán để mua nữa nha. Các anh mua đâu có phơi nắng, bị gai rừng đâm, đâu có đổ mồ hôi khi phải leo núi cao đến những nơi cheo leo nguy hiểm( sẻ có người nói ngu sao đến những nơi nguy hiểm, xin thưa luôn vì những nơi ấy mới còn cây và cây đẹp)...

Người bán: họ hoàn toàn sướng! vì chỉ đi mua về và bán kiếm lời thôi.
Người đi khai thác ư? Họ cũng sướng được chút vì được vào rừng chọn lựa được ngắm những cây đẹp ngoài thiên nhiên... Nhưng bù lại là nổi vất vã vô cùng.
Xin được kể về hành trình của các ae đi khai thác sam núi ở Phú Yên hiện nay. 5h chiều bắt đầu xuất phát với balo với đồ nghề, cơm gạo, thức ăn khô dự trữ. Khoảng 19h tối đến bãi biển ăn uống nghỉ ngơi và lai rai( cũng sướng đc chút đây thui) ngủ dc chút xíu 2h sáng lên chiếc ghe chạy bằng máy nổ và lênh đênh 2 tiếng đồng hồ( ai không biết bơi thì đừng nên tham gia nha) 4h mò mẩm đổ bộ lên đảo (không dám bật đèn để đi đâu các bác ạ) mang vác đồ dùng trèo lên vách đá dựng đứng mới đến dc nơi tập kết, tranh thủ ăn sáng xiu rồi chia nhau vào rừng. Dọn gai bới gốc đào xới hùng hục như con trâu lên cái cây ... Có khi là vứt đi, vì sam PY bây giờ chỉ nằm sâu dưới đất mới còn...trong khi đào phải để ý mấy chú biên phòng và kiểm lâm nha... Nắng lên! khát rất khát nước chỉ dám uống cầm chừng vì không thể mang theo dc nhiều... Chiều về tập trung mấy chục con người mệt phờ được mấy chục cây( trong đó chỉ dc một vài cây có giá trị) hôm sau lại tiếp tục như vậy. Kết thúc chuyến đi tổng giá trị cây bao nhiêu thường sẻ chia đều cho cả nhóm... Nói nghe đơn giản vậy thôi chứ có đi thì mới có biết các ae à. Tôi đi một chuyến gặp ngay tai nạn liệt luôn bàn tay phải chữa gần 2 tháng rồi đây hihi ...vậy thì các ae mua có đắt xíu thì cũng thông cảm đi nha. Theo tôi thì sang năm khó mua đc phôi sam núi to đẹp.
Ôi! Sao hôm nay mình nhiều chuyện vậy ta!!!

BonsaiC48

Thành viên
Người mua: trước tiên là bất lợi vì không biết tình trạng phôi, không nhìn được trực tiếp nên có thể bị lừa qua hình ảnh, anh e ở xa thì càng bất lợi trong việc vc, đã vậy gặp mấy ae đóng gói không kỹ càng thì khi nhận cây héo quá rồi và còn rất rất nhiều chuyện khác...
NHƯNG người mua các anh cũng rấ t là sướng! Vì sao ư? Các anh có thể ngồi một chổ và chọn lựa thoải mái chọn đế chọn thân chọn to chọn nhỏ... Mà nhiều ae quên mất là nên chọn cả người bán để mua nữa nha. Các anh mua đâu có phơi nắng, bị gai rừng đâm, đâu có đổ mồ hôi khi phải leo núi cao đến những nơi cheo leo nguy hiểm( sẻ có người nói ngu sao đến những nơi nguy hiểm, xin thưa luôn vì những nơi ấy mới còn cây và cây đẹp)...

Người đi khai thác ư? Họ cũng sướng được chút vì được vào rừng chọn lựa được ngắm những cây đẹp ngoài thiên nhiên... Nhưng bù lại là nổi vất vã vô cùng.
Xin được kể về hành trình của các ae đi khai thác sam núi ở Phú Yên hiện nay. 5h chiều bắt đầu xuất phát với balo với đồ nghề, cơm gạo, thức ăn khô dự trữ. Khoảng 19h tối đến bãi biển ăn uống nghỉ ngơi và lai rai( cũng sướng đc chút đây thui) ngủ dc chút xíu 2h sáng lên chiếc ghe chạy bằng máy nổ và lênh đênh 2 tiếng đồng hồ( ai không biết bơi thì đừng nên tham gia nha) 4h mò mẩm đổ bộ lên đảo (không dám bật đèn để đi đâu các bác ạ) mang vác đồ dùng trèo lên vách đá dựng đứng mới đến dc nơi tập kết, tranh thủ ăn sáng xiu rồi chia nhau vào rừng. Dọn gai bới gốc đào xới hùng hục như con trâu lên cái cây ... Có khi là vứt đi, vì sam PY bây giờ chỉ nằm sâu dưới đất mới còn...trong khi đào phải để ý mấy chú biên phòng và kiểm lâm nha... Nắng lên! khát rất khát nước chỉ dám uống cầm chừng vì không thể mang theo dc nhiều... Chiều về tập trung mấy chục con người mệt phờ được mấy chục cây( trong đó chỉ dc một vài cây có giá trị) hôm sau lại tiếp tục như vậy. Kết thúc chuyến đi tổng giá trị cây bao nhiêu thường sẻ chia đều cho cả nhóm... Nói nghe đơn giản vậy thôi chứ có đi thì mới có biết các ae à. Tôi đi một chuyến gặp ngay tai nạn liệt luôn bàn tay phải chữa gần 2 tháng rồi đây hihi ...vậy thì các ae mua có đắt xíu thì cũng thông cảm đi nha. Theo tôi thì sang năm khó mua đc phôi sam núi to đẹp.
Cảm ơn bác đã chia sẻ nỗi vất vả của ae đi khai thác, thấy mấy cái cây ở vườn nhà đẫm mồ hôi của ae nè, Thank!^:)^

trinhvanphung

Thành viên tích cực

Anh dương nói nhiều vầy chắc lúc nãy có làm mấy lon bia rồi.hì hì. Đọc 1 mạch 12 trang mỏi mắt luôn. Đọc xong vẫn hiểu được tâm trạng của người mua lẫn người bán. Bản thân e cũng đã từng đi hết vườn này đến vườn kia mua về chơi.lâu lâu mua được cây rẻ mà lại đẹp về sướng lắm. nhiều khi đi mua về bị hố cũng buồn chứ. Nhưng lỡ mua rồi cũng phải chăm sóc thôi. Có thời gian cũng mua online trên mạng,cũng ngồi tranh nhau từng giây. Nghĩ lại cũng thấy vui. Chơi được vài năm thì lại thích có cây đẹp hơn,thế là phải bán những cây mình cảm thấy k thích nữa để gom tiền mua cây đẹp hơn. Rồi thế là đk TVMB,cũng bán trên này được gần 1 năm. Cảm giác bán được cây cho những ae đk cũng thấy vui. Nhiều khi gửi hàng trục trặc khâu vc,tg nhận cây lâu cũng bị ae kình quá trời. Hì hì. Tối nay e cũng hơi miên man quá. Thôi,trở về với chủ đề của chủ top thì theo e thấy như thế này. Cây sam núi giá cao là do ngoài thiên nhiên giờ đã cạn kiệt rồi. Mà ngươi mua thì lại quá nhiều,nên đẩy giá thành lên cao. Nếu như ko ai còn thích chơi dòng sam núi nữa.,k còn ngươi mua nữa e nghĩ lúc đó giá nó chắc là rất rẻ. Nhưng riêng bản thân e thì vẫn thích nhất là dòng sam núi. Đặc biệt là sam có trái,chăm từ lúc là phôi đến khi hình thành xíu xíu và nhìn nó ra trái chùm chùm tự nhiên cảm thấy sướng ji đâu. Đã lâu rồi e k comment trên diễn đàn,nay gửi tới cả nhà vài dòng chia sẽ. Chúc tất cả mọi người vui bên thú chơi cây.

NaTuan

Quản Lý Viên
Mình khai thác ngay tại vườn mà mồ hôi còn ướt đẫm áo đây này !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

lehidu

Thành viên tích cực
Bác nào không tin là cạn kiệt sam núi và muốn leo núi thử cảm giác thì chuẩn bị đầy đủ tư trang đồ nghề rồi đến Phú Yên mình sản sàng dắt đi nhé!

Quí Tài

Quản Lý Viên
Cốt có đẹp bằng cây khai thác trong tự nhiên hôn anh, không mua sao không kêu em, em mua cho:))
==================================

Cây này anh nuôi từ phôi lên luôn hả anh, nếu vậy có thể tiết lộ cho anh em giá phôi lúc đó không anh.
OK cây mua hồi tháng 5/2010. Mua lúc cái phôi còn trụi lủi. Giá mua lúc đó là 6 triệu nhé.

Bác nào không tin là cạn kiệt sam núi và muốn leo núi thử cảm giác thì chuẩn bị đầy đủ tư trang đồ nghề rồi đến Phú Yên mình sản sàng dắt đi nhé!
Khai thác cạn kiệt không còn cây cho trái không còn hạt tái sinh vậy là bây giờ cây rừng ở đồng bằng nhiều hơn trên núi rồi.