Phôi sam núi - sao giá cao quá vậy

tranchau027986

Thành viên
Nói chung là...Đắt tiền thì mua không được .... Rẻ tiền thì mua không kịp :)):))
Lên cho có đủ đội hình...cổ động cho các tay đua....hehe..:)):))

quangdangtan

Thành viên Mua Bán
sam núi nay đào cũng khó khăn lắm chứ không còn dễ nữa !
có lúc đi cả ngày trời nắng gió mà vẫn về không !
có câu chưa đi . chưa biết khổ ! nên giá nhỉnh đôi chút là chuyện bình thường mà !

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Sao thấy bài này KHÔNG HỀ ĐÚNG CHUYÊN MỤC NỘI DUNG GÌ CẢ mà hổng thấy ông BQT nào ra tay, hay chuyển xóa gì nhỉ (thường thì thấy xóa nhanh lắm). Hay mục này định đổi tên thành mục hãy chọn gíá đúng vậy.

Kây Kây

Thành viên
Cao vì nó quý và hiếm.

Vì sao quý: vì nó là một trong những loại cây có thể làm thành bonsai đẹp.

Vì sao đẹp: vì thân gân guốc già nua, lá nhỏ, chi mau lớn, phân chi nhiều, cách phân chi tự nhiên.

Vì sao tự nhiên: Vì với cách phân chi của sn, người chơi không cần phải vào dây uốn loằng ngoằng run rắn. Chỉ cần cắt tỉa sẽ ra những co đẹp chết người.

Vì sao... và vì sao.

Tóm lại, đắt thì đừng mua. Chọn giống loài khác mà chơi hoặc đợi khi nào không đắt hãy mua. Đơn giản như đan rổ.

lekhanh204

Thành viên tích cực
Kính mong ae báo dùm cho biết cây sam núi thành phẩm giao dịch cao nhất hiện nay là bao nhiêu tiền.
8->8->8->8->8->8->

tung1252

Thành viên
Em có ý kiến tí... về việc chơi cây cảnh này... thật ra có 2 loại người là người bán và người mua.... người bán thì lặn lội lên rừng khai thác về bán lại cho anh , em chơi , nhiều khi cũng vất vã, có phôi đẹp, độc thì tất nhiên phải cao hơn tí, nhưng đừng cao quá mức hợp lý là được, vì 1 cây phôi mà đến khi chơi được chắc cũng hơi phê...
Còn về người mua niếu muốn rẽ thì mua vài lô 200, 300k là có 5 hoặc 10 cây gì đó về chơi củng được... chứ niếu 1 cây có vóc dáng đế đẹp mà thành phẩm.. thì có mấy ai dám mua ,với cái giá thành phẩm của nó.... chỉ có đại gia thôi...hi hi.
Nói chung là, người thì bỏ công ra tìm cây cho chúng ta chơi. Thì bán phôi với giá cũng đừng quá không hợp lý 1 tí và phôi anh em bán phôi có tỉ lệ sống cao tí để anh em chơi, vì đã mua ủng hộ là 1 phần, 1 phần đam mê nửa. nên người mua muốn mua phôi sống chứ không phải mua sác chết... nhiều khi mua về không sống ,, không phải là tiếc tiền,,, mà tiếc cái phôi đẹp mà chết uổn.
Còn về người mua thì là người mê cây thì tất nhiên mới mua sưu tầm về chơi rồi... mà mê cái này thì trước tiên là kinh tế phải có tí.. để phục vụ cho việc giải trí của mình.... cái gì củng có cái giá của nó hết.. không có cái gì mà ngon, bổ , rẽ mà lại bềnh và đẹp đâu mấy bác. nói đi thì củng nói lại... thử đi đào cây đi rồi biết thế nào là nắng mưa... tôi thì chỉ suy nghĩ vậy thôi..
Cuối cùng là giữa người bán và người mua chúng ta nên thương lượng với nhau 1 tí về giá cả là ok... thuận thì mua, vừa thì bán... vì đây là thú vui mà đừng căng thẳng quá ....

maivinhhy

Quản lý mới
Tâm sự của bạn rất giống của mình nên vừa rồi mình có đănng bài " Niềm vui bất ngờ" mình đi công tác ở An Giang và ghé thăm 1 vườn kiểng mà 3 tháng trước mình đã từng ghé, sau khi tham quan vườn hỏi mua của ảnh 1 phôi Sam núi đang sống khỏe, hoành 42 (Sam trái ) giá 6OOK. Không tin vào tai của mình. Trên diễn đàn có rất nhiều anh bán cây ở Phú Yên (Gốc của Sam núi) mà đăng bán gốc cỡ đó không rẻ hơn 2tr ! bán vậy thì mấy người có tiền mua ? vậy thì phong trào chơi Bonsai cây cảnh bị thương mại hóa sao phát triển được !
Bạn có thể cho mình biết vườn ở An Giang đó kg? Nếu có số ĐT luôn càng tốt. Mình cám ơn bạn rất nhiều, sam nuôi cũng OK
Có lẽ mình sẽ là người chở củi (Sam núi) về lại Rừng ( Ninh Thuận ) đấy bạn
Tôi ở Ninh Thuận đây mà mới mua 2 gốc Sam núi hoành chỉ 25-27cm thôi đã 3 triệu rồi, chưa biết có trái hay kg?
Tôi đã có dịp đi Miền Tây, Sam núi thành phẩm cỡ cổ tay giá 40-50 triệu 1 cây.

LangTuDocHanh

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Phôi sam núi - sao giá cao quá vậy

A HaLe ráng đợi 2-3 năm nữa Sam núi, Linh Sam miền Tây về nhiều tha hồ mua giá rẻ mà cây nuôi đất tạo đế và định hình sẵn luôn. Nghe đồn như vậy ah :D

tiendung401

Thành viên
Vào gian hàng bên ngoài ABFF hỏi giá tham khảo cây sam đổ miền tây cỡ ngón tay cái bán thành phẩm,trong khi chờ người bán ra giá làm ngụm nước,người bán ra giá và kết quả nước văng tùm lum,tí chết vì sặc nước.8000k(tám triệu)

maivangvinhlong

Thành viên Mua Bán
Vào gian hàng bên ngoài ABFF hỏi giá tham khảo cây sam đổ miền tây cỡ ngón tay cái bán thành phẩm,trong khi chờ người bán ra giá làm ngụm nước,người bán ra giá và kết quả nước văng tùm lum,tí chết vì sặc nước.8000k(tám triệu)
Đợt triễn lãm ở VL em cũng có đi, thấy sam núi miền tây nhiều, cây bài: đổ, bay...thân, để rất đẹp kiểu....công nghiệp. Cỡ ngón chân cái trở lại, hỏi ra toàn 3-4 triệu. Đấy là ở tỉnh lẻ, giá còn mềm, lần bác đi triển lãm Cuốc Tế thì giá cao hơn là phải rồi hehe

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây đẹp độc quý , giá cao , không mua nhanh thì người khác mua mất .
Chỉ nhiêu đó thôi cũng đủ thấy là nó không đắt nhé bà con . Có điều người chơi ở vị thế nào thì chơi ở mức độ phù hợp với hoàn cảnh của mình thôi .
Đã chơi là không có cố vì khi cố thì sẽ mệt mà mệt thì sẽ mất vui .

sonduong123

Thành viên Mua Bán
sam núi ở Ninh Thuận đã tuyệt chủng rồi nhe mọi người. Đi cả ngày trời được vài cây cỡ ngón tay le ngoe xấu quắc. Có lẽ sắp tới ở Phú Yên cũng như Ninh Thuận vậy thôi.

clbBONSAIbt

Thành viên mới
sam núi ở Ninh Thuận đã tuyệt chủng rồi nhe mọi người. Đi cả ngày trời được vài cây cỡ ngón tay le ngoe xấu quắc. Có lẽ sắp tới ở Phú Yên cũng như Ninh Thuận vậy thôi.
người bán nói thôi, thật tế ko phải vậy đâu?
tôi chỉ sợ trong túi hết tiền, ko sợ ko có cây sam núi để mua
=================================

Bạn có thể cho mình biết vườn ở An Giang đó kg? Nếu có số ĐT luôn càng tốt. Mình cám ơn bạn rất nhiều, sam nuôi cũng OK
Có lẽ mình sẽ là người chở củi (Sam núi) về lại Rừng ( Ninh Thuận ) đấy bạn
Tôi ở Ninh Thuận đây mà mới mua 2 gốc Sam núi hoành chỉ 25-27cm thôi đã 3 triệu rồi, chưa biết có trái hay kg?
Tôi đã có dịp đi Miền Tây, Sam núi thành phẩm cỡ cổ tay giá 40-50 triệu 1 cây.
anh mua 2 gốc đã 3 triệu rồi, sao anh bán mấy cây sam núi chỉ có mấy trăm ngàn vậy ?
tại sao??????
chỉ có người mua lầm thôi đúng ko?

Tâm sự của bạn rất giống của mình nên vừa rồi mình có đănng bài " Niềm vui bất ngờ" mình đi công tác ở An Giang và ghé thăm 1 vườn kiểng mà 3 tháng trước mình đã từng ghé, sau khi tham quan vườn hỏi mua của ảnh 1 phôi Sam núi đang sống khỏe, hoành 42 (Sam trái ) giá 6OOK. Không tin vào tai của mình. Trên diễn đàn có rất nhiều anh bán cây ở Phú Yên (Gốc của Sam núi) mà đăng bán gốc cỡ đó không rẻ hơn 2tr ! bán vậy thì mấy người có tiền mua ? vậy thì phong trào chơi Bonsai cây cảnh bị thương mại hóa sao phát triển được !
Nếu 1 cốt đặc cao ít nhất 20cm, hoành 42cm, sam trái anh bán lại em 3tr nha, hỏi thật mua thật, anh ở SG cho địa chỉ sáng mai em tới xem cây mua luôn, thanh toán ngay. Mua được mời anh thêm 1 chầu cafe cảm ơn anh luôn. :)>-

tuannguyen1985

Thành viên Mua Bán
Nếu 1 cốt đặc cao ít nhất 20cm, hoành 42cm, sam trái anh bán lại em 3tr nha, hỏi thật mua thật, anh ở SG cho địa chỉ sáng mai em tới xem cây mua luôn, thanh toán ngay. Mua được mời anh thêm 1 chầu cafe cảm ơn anh luôn. :)>-
nếu hoành 42 mà cốt đặc cao 20cm giá 3tr quá rẻ đó anh. Ai bán em cũng hốt liền với giá 4tr nếu đẹp mua cao hơn