Phôi Sơri dạng tàn thiên nhiên, nhờ các anh thaitue và đông xuân giúp em với.

Hoangtung39

Thành viên
Phôi Sơri dạng tàn thiên nhiên, nhờ các anh thaitue và đông xuân giúp em với.

Em vừa có duyên với gốc Sơri dạng tàn thiên nhiên.
1. Chọn mặt tiền
2. Miền bắc trồng cây này có ổn không ?
3. Định hình ý tưởng giúp em thêm nghị lực nuôi ạ. (Hoành 77 cao 48)

Trân thành cảm ơn các anh.
==================================
Theo y kiến của em, em sẽ chọn mặt 1. Dáng trực, cành bay như cây vạn niên tùng này ổn không ạ ?

nongdanbonsai

Thành viên mới
Trả lời: Phôi Sơri dạng tàn thiên nhiên, nhờ các anh thaitue và đông xuân giúp em với

chọn mặt 2 là xây dựng bạn ơi

binh_map

Thành viên
Re: Phôi Sơri dạng tàn thiên nhiên, nhờ các anh thaitue và đông xuân giúp em với.

Hình 2 mặt tiền

Hoangtung39

Thành viên
Re: Phôi Sơri dạng tàn thiên nhiên, nhờ các anh thaitue và đông xuân giúp em với.

Em nhìn kỹ thấy mặt 2 khoe được đường thân và thân trực sẽ đẹp hơn. Thank các anh nhiêu.

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Trả lời: Phôi Sơri dạng tàn thiên nhiên, nhờ các anh thaitue và đông xuân giúp em với

Tàn thiên nhiên là dạng cành phân tia là chính nhé, mặt 1 hơi nghiêng phải tý cho cành xòe đều.

Nhìn nét thân xòe ra có thể thẳng hay cong mới gọi là tàn tàn t... tàn hay còn gọi là chổi các cụ nhé.

Cây này miền Bắc có bán. Sơri trồng nhiều ở Gò Công.
Vẽ cho vui tùy các cụ mần.

Hoangtung39

Thành viên

Em cảm ơn anh Đông Xuân rất nhiều phương án của anh rất đẹp và hợp với phôi này anh à. Có 2 người chọn mặt 2 để định hình, anh lại chọn mặt 1 :), em sẽ theo phương án của anh nhưng cố gắng phân chia tàn ra được như thế này anh à. Một lần nữa rất cảm ơn anh và mọi người.

luuvietvu

Thành viên

mặt 1đẹp, có độ sau, đẹp hơn

luuvietvu

Thành viên

[/URL][/IMG]
==================================
[/URL][/IMG]

Đông Xuân

Thành viên tích cực

Nên nhớ đây là cây Sơ ri nhé, cây này cành cứng thẳng, lá thì to và gân cũng thẳng, nu ít. Nên với cây thực và tỷ lệ lá cành như ảnh và vẽ co gấp là không thể làm được. Cây này lá to ngang hoa giấy đó.
Như ảnh thì các dòng sếu, du, phong, mct ... mới thực hiện được. Cũng như thông tùng tàn thiên nhiên là khó khả thi.
Cũng tùy mầm phát ở đâu hoặc mình muốn cho nó phát ở đâu có thể cắt ngắn hơn.
Vẽ phải thực khả thi chứ không chỉ vẽ giống cây nào đó hay cho đẹp. Cây đa không thể giống xoan được. Sơ ri mà lại lấy hình tùng la hán ra so chịu các cụ.