phôi mai chiếu thủy được tặng.

centimet

Quản lý mới
cách đây cũng lâu , Cent em được tặng phôi này , về cắt bỏ 1/2 chiều dài cốt bự
nuôi khoảng 1 năm thì phát mầm mạnh.

chia sẻ cùng quí tiên sinh.

nhân tiện thử vẽ demo , nhờ các tiên sinh góp ý.

vì đây là của được tặng nên Cent em định hướng thời gian làm không gò bó . Chắc 10-15 năm hoặc hơn.

chúc các tiên sinh ngày mới tốt lành

cung kính
Centimet

Hinoki

Thành viên tích cực
Thân chính có đoạn đơ như cây cơ, nếu hạ thấp xuống và biến thân chính thành phụ thì chắc là đẹp.
Ông này thì nói chơi chơi cho dzui chắc gì ổng nghe :-B

camap_80

Thành viên tích cực
gian nan cũng đừng có nản nha, chừng nào làm xong như demo gọi ae tới uống trà nha

centimet

Quản lý mới
thêm bộ lá nhìn cho nó kín kín..hihi

cung kính
Centimet

==================================
gian nan cũng đừng có nản nha, chừng nào làm xong như demo gọi ae tới uống trà nha
8-X.. vẽ vậy cho sướng chứ biết chừng nào được uống trà của anh đây.

:D:D:D

cung kính
Centimet
Thân chính có đoạn đơ như cây cơ, nếu hạ thấp xuống và biến thân chính thành phụ thì chắc là đẹp.
Ông này thì nói chơi chơi cho dzui chắc gì ổng nghe :-B
hihi... xoay chậu 10 độ chắc bớt đơ , bản demo Cent vẽ lúc xoay tý , cây hơi lùn rồi gần hết mầm bên dưới ....với lại đang được nuôi cốt và thẹo cuốn tốt...ko hạ thêm được nữa mất 1 năm nuôi hơi uổng.

~O)-~O)

thanks tiên sinh cho ý kiến.

cung kính
Centimet
Được như demo thi ba cháy luôn. Nhưng có vẻ rất mỏi ah.
:D.. tưởng tượng mà anh...cho nó bay tới nóc nhà luôn...hihi.

~O)-~O)-

chúc anh vui hén

cung kính
Centimet

centimet

Quản lý mới
Lại là 2 ngọn ! Chờ 10 năm sau xem sao rồi tính tiếp hen !:-B
... chắc hong chịu nổi 10 năm đâu anh ơi...nói vậy cho máu..:D

~O)-~O)

cung kính
Centimet
Đúng là "Đẹp như tranh vẽ"

hihi... thường thì chụp hình không đẹp bằng thực tế..vẽ thì gò nắn cho nó già , nó sần xùi nhìn cảm giác đẹp hơn ảnh chụp
~O)-~O)
cung kính
Centimet

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
cách đây cũng lâu , Cent em được tặng phôi này , về cắt bỏ 1/2 chiều dài cốt bự
nuôi khoảng 1 năm thì phát mầm mạnh.

chia sẻ cùng quí tiên sinh.

nhân tiện thử vẽ demo , nhờ các tiên sinh góp ý.

vì đây là của được tặng nên Cent em định hướng thời gian làm không gò bó . Chắc 10-15 năm hoặc hơn.

chúc các tiên sinh ngày mới tốt lành

cung kính
Centimet
Tks tiên sinh chia sẽ, Thích nhất là từ 1 phôi coi như xấu mà biến thành 1 phôi chơi được, từ phôi chơi được biến thành 1 phôi tương lai và phôi đẹp xem như là 1 thành công lớn. chúc tiên sinh vui với những tác phẩm đáng trân trọng dù rẽ tiền

xin phép tiên sinh xem phôi này có làm tong cao tương lai được kg? MCT nu da đen lá lớn Hoành 50cm, cao đến chổ phân chi là 1,2m hoành tại đây là 30cm, cao tổng thể là 1,6m, độ vót đẹp, đế khá đẹp

centimet

Quản lý mới
Tks tiên sinh chia sẽ, Thích nhất là từ 1 phôi coi như xấu mà biến thành 1 phôi chơi được, từ phôi chơi được biến thành 1 phôi tương lai và phôi đẹp xem như là 1 thành công lớn. chúc tiên sinh vui với những tác phẩm đáng trân trọng dù rẽ tiền

xin phép tiên sinh xem phôi này có làm tong cao tương lai được kg? MCT nu da đen lá lớn Hoành 50cm, cao đến chổ phân chi là 1,2m hoành tại đây là 30cm, cao tổng thể là 1,6m, độ vót đẹp, đế khá đẹp

hihi...cây này đẹp , kến thân...nhiều đường chơi...cao lùn đều ổn.

cent thích cây làm cao , tàn dù safari...vừa lạ , vừa ngang tầm người tưởng thức tàn và hoa.
~O)-~O)

Để tý Cent em làm bản demo gởi anh sau.
cung kính
Centimet

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
hihi...cây này đẹp , kến thân...nhiều đường chơi...cao lùn đều ổn.

cent thích cây làm cao , tàn dù safari...vừa lạ , vừa ngang tầm người tưởng thức tàn và hoa.
~O)-~O)

Để tý Cent em làm bản demo gởi anh sau.
cung kính
Centimet
ok. cây còn đang nằm ở vườn người ta nhưng nếu thấy chơi được thì alo cho họ sẽ là của mình thôi. chúc tiên sinh vui, rảnh vẽ thử xem nhé

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
Nghe Tiên sinh khen, thầy thiện khen-----> vừa alo chủ vườn xong rồi, thuê người đào và thuê người chở về nhà luôn trong ngày mai .Hehe..........sướng. Tks tiên sinh nhé

centimet

Quản lý mới
Nghe Tiên sinh khen, thầy thiện khen-----> vừa alo chủ vườn xong rồi, thuê người đào và thuê người chở về nhà luôn trong ngày mai .Hehe..........sướng. Tks tiên sinh nhé

với phôi này , tuy không mặn mà như một số phôi lùn lực , nhưng nếu tận dụng chiều cao để làm nên sự khác biệt riêng thì tạm hài lòng anh nhỉ.

Muốn một phôi cao thành lùn thì 10 phút dùng cưa...nhưng để thành cao thì bao nhiêu năm nuôi trồng hoặc nuôi lại???

Phôi này chia là nhiều giai đoạn , vừa tận dụng , vừa chơi , mượn việc nuôi để chơi thành cái bền lâu..

gởi anh cái hình đầu tham khảo

cung kính
Centimet

con.cua

Thành viên mới
Với cây cao cao

Ta trồng cây cao:
(cua đưa vài hình ảnh cho BS Hồng tham khảo, có gì sai sót bác sĩ bỏ quá cho)

Nói chứ cua thấy cây dưới đây hợp nhất

Chúc bs vui với cây mới tậu,
chúc thêm bs nhiều sức khỏe để đánh vật với nó.
Cua cáo lui!

bsvuhongbvdkhb

Quản lý mới
với phôi này , tuy không mặn mà như một số phôi lùn lực , nhưng nếu tận dụng chiều cao để làm nên sự khác biệt riêng thì tạm hài lòng anh nhỉ.

Muốn một phôi cao thành lùn thì 10 phút dùng cưa...nhưng để thành cao thì bao nhiêu năm nuôi trồng hoặc nuôi lại???

Phôi này chia là nhiều giai đoạn , vừa tận dụng , vừa chơi , mượn việc nuôi để chơi thành cái bền lâu..

gởi anh cái hình đầu tham khảo

cung kính
Centimet
Cám ơn tiên sinh chiếu cố quá, hình này là mau thấy cho giai đoạn 1, vừa nuôi vừa chơi sướng

giai đoạn gần cuối.

Hy vọng càng chơi sẽ càng được học hỏi và cố sẽ tới giai đoạn này hy vọng sẽ tự tay lên đỉnh tự sướng 1 lần do chính tay mình tạo ra mới hạnh phúc phải kg tiên sinh. chúc tiên sinh vui khỏe vẽ đẹp mãi nhé
Với cây cao cao

Ta trồng cây cao:
(cua đưa vài hình ảnh cho BS Hồng tham khảo, có gì sai sót bác sĩ bỏ quá cho)

Nói chứ cua thấy cây dưới đây hợp nhất

Chúc bs vui với cây mới tậu,
chúc thêm bs nhiều sức khỏe để đánh vật với nó.
Cua cáo lui!
Cua ơi Mình cám ơn cua rất nhiều với những thông tin về cây dáng cao như thế này với Mình là quý lắm. chúc cua luôn vui khỏe nhé

storm_snows2006

Thành viên tích cực
thêm bộ lá nhìn cho nó kín kín..hihi

cung kính
Centimet

8-X.. vẽ vậy cho sướng chứ biết chừng nào được uống trà của anh đây.

:D:D:D

cung kính
Centimet

hihi... xoay chậu 10 độ chắc bớt đơ , bản demo Cent vẽ lúc xoay tý , cây hơi lùn rồi gần hết mầm bên dưới ....với lại đang được nuôi cốt và thẹo cuốn tốt...ko hạ thêm được nữa mất 1 năm nuôi hơi uổng.

~O)-~O)

thanks tiên sinh cho ý kiến.

cung kính
Centimet

:D.. tưởng tượng mà anh...cho nó bay tới nóc nhà luôn...hihi.

~O)-~O)-

chúc anh vui hén

cung kính
Centimet
Tiên sinh vẽ đẹp thật, bây giờ phải chăm cho em nó tốt bum lên chảm rồi lại chăm thì mới mong thành người sớm hơn được.