Phôi cẩm thị em đã lột áo xong; kính nhờ các bác tạo dáng giùm

Juniperus

Thành viên
Kính gửi các bác lời chào trân trọng,

Các bác vui lòng dành mấy phút cho em sự tư vấn và (nếu được) xin cho em một phác thảo về phôi cẩm thị đang trên đường từ Bình Thuận ra Hà Nội này ạ;

Thân huyền đã bay được cỡ hơn 1 mét rồi ạ, và lắc giật khá ổn, em dự kiến sẽ kéo xuống khoảng 45 độ; nhưng ca này em đang phân vân 2 thân, mà bác MT chụp ảnh ác phết, em nhìn cái mông của em mà mãi không hiểu sao 2 mặt không đồng nhất mà lại có 1 cái thân chui giữa được, cái khó em đang nghĩ là nếu lấy cái (em gọi là mặt sau) thì dễ, coi như em làm 1 thân cây Trực em lấy cái chồi trên miệng lon nuôi lên rồi bẻ thân ra sau là đúng thông lệ, dưng cái đường cong của ảnh (em gọi là mặt trước) sexy quá làm em phân vân; nếu chọn mặt này thì xử lý cái hình như 2 thân kia sao cho mềm và đúng luật nhất là cái em chưa xuống tay vẽ ra được ạ. Cắt đi thì tiếc tiếc, nên còn dùng dằng nhờ các bác cho thêm ý kiến...

Mặt trước:

Đảo mặt sau:

Mông em ấy:

Rậm rạp:

Em tách lá phần trước ra để nhờ các bác rộng đường truy xét:

Nhân tiện cũng nhờ các bác đánh giá tương lai có sáng sủa hay mờ mịt,

Em chờ tin ạ...

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Trả lời: Phôi cẩm thị em đã lột áo xong; kính nhờ các bác tạo dáng giùm

Mình thấy mau cành quá mọc lá lên là kín thân , nên lọc bớt các cành ko cần thiết . Rất tiếc mình ko biết vẽ , chúc mừng cây tương lai đẹp .

maivinhhy

Quản lý mới

Cây này kg phải là 2 thân mọc từ dưới mọc lên đâu, mà phần sau chỉ là 1 cành của cây, tách ra thành 1 chạc 3 sau đó có chi phong và phần còn lại đi cao lên phía trên và có xu hướng bay theo thân chính
Bên thân chính vẫn có 1 chi phông nữa

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

cây anh đẹp quá, mong anh e giúp ảnh.

Juniperus

Thành viên
Phác thảo Phôi cẩm thị, kính mong các bác cho ý kiến chốt để thực hiện

Các bác ơi, em đã vẽ xong phác thảo phôi Cẩm Thị mới nhập từ Ninh Thuận về; kính mong các bác cho em xin ý kiến quý báu để làm cho tốt ạ...

1. Ảnh chụp phôi

2. Xoay các kiểu sau chọn 1 mặt và tiến hành tách lá, cắt cành (trên đồ họa)

3. Xem nghiên cứu về cái trunk; quyết định cắt thân (Các bác mổ xẻ giùm em nên hay không? để lại thì như nào với nhen!)

4. Vẽ ghép chi tàn, bông tán phác thảo

Cảm ơn đã đọc tin, chờ hồi âm...

hanhquangnam1

Thành viên mới

Cay do la cay gi anh

locdinhky9vo

Thành viên Mua Bán

a lên hình dc zay rùi thì chỉ còn chờ time mà thoy chứ ý kiến gì nữa hả a;)).chúc a làm dc cây bay giống hình nha:x

huuducIT

Thành viên tích cực

phương án của anh ổn rồi đó, chỉ còn chờ nữa thôi anh :D

ảnh số 3 và 4 nếu chơi cắt 1 thân sau e bị tuột rễ phần đó luôn,tốt nhất đừng cắt bỏ thân

maivinhhy

Quản lý mới

Em phối cảnh rất đẹp và có tay nghề
Theo anh em nên để ngọn chúc xuống thêm nữa cây sẽ mềm hơn, chi tàn đuổi theo nhau tạo tầng lớp rất đẹp, việc phân chi của em nên rõ ràng hơn, đừng dính nhau quá
Phần sau em có thể tạo lũa thì rất hay(cẩm thị làm lũa đẹp đáo để nhen)
Đây là 1 gốc cẩm thị anh mới làm lũa 1 cành sống của cây luôn nè(nay đã bôi màu khá đẹp)

CHúc em làm được nhiều cây đẹp

hungbonsai

Thành viên tích cực

anh tuấn lũa đẹp quá ,

hoanghon241

Thành viên tích cực

đẹp đó anh .

Juniperus

Thành viên
Anh Tuấn và các bác ơi!!! em khoe anh quả này các anh dự đoán em mua bao nhiêu nhen;

Mô tả sản phẩm:

1. Cây Vải 83 tuổi; đặc điểm 1 thân 2 chi chính, da không còn vảy nữa, đã sừng hóa; da nám và màu da đỏ hồng; gân nổi theo từng thớ; hoành 2 mét; cao 4.5 mét; tàn chi rất đẹp.

2. Sau đây là ảnh em nó khi chưa vặt trụi lá để chuyển về.

3. Thấy cây xương rồng trồng dậu thời nhỏ em đã thấy, múc luôn; chủ cây thường buộc trâu và phơi rơm nên cho free lun

Hihi, thấy ưng xuống tiền múc ngay về trồng cho mát.