Offline tháng 7/2010 vườn cây miền tây

kaka777

Thành viên
Hoanglong70 nghi là sau loạt ảnh của Anh Dovanlo post, mấy anh cùng nhau nâng ly ... rồi Anh Dovanlo quên luôn nhiệm vụ được Đàn chủ phân công ... Nghi lắm! :-?

-----------------

Cây gì mà có trái đẹp quá bạn Kaka777 ơi?

Đây là trái của cây Hải Châu, trái nhìn rất đẹp, màu đỏ rất tươi, và rất lâu rụng. À mà tối các Anh về Cần Thơ chơi có vụ gì vui kể đệ nghe coi hehe:)):)):))

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Buổi sáng ở Cần Thơ hathanhvinh đã chạy xe máy hơn 60km đến để gặp gở anh em.
Anh em đi tham quan nhiều chổ (chợ nổi, vườn cây,...) nhưng máy tôi hết pin, đề nghị anh em có chụp hình gửi lên. Trong máy tôi chỉ có vài hình ở vườn maivuduy.
hathanhvinh nghiên cứu

rồi bàn luận

Dũng ngẩm nghĩ " Phải chi vườn maivuduy gần Sài Gòn mình chôm của hắn cây này"

Thảo luận sôi nổi quá

Tôi có nghe được 1 chuyện mà rất tiếc không chụp được hình:
3B cầm lên 1 cây của maivuduy mà không biết phải làm ngọn thế nào, bèn hỏi maivuduy "em định làm ngọn cây này thế nào"
maivuduy " Thì anh chỉ cho em luôn đi"
3B ngẩm nghĩ" mình đang tính học chiêu của nó, mà nó lại giấu nghề"

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Mấy anh em có hình tích cực post lên nhen! Tôi hết rồi
Chia tay Cần Thơ!
Cám ơn Phương, Vĩnh, Vinh, Duy, Vũ, Hà và các anh em Cần Thơ đã quá chu đáo lo cho chúng tôi trong ngày lưu lại Cần Thơ.
Hẹn gặp lại các bạn những người bạn đã quen, mới quen và sẽ quen. Các bạn đã thể hiện phong cách của người miền Tây " hào sảng, hiếu khách, sống hết mình,..."

kaka777

Thành viên
Quay trở lại gần đến cầu Mỹ Thuận, kaka777 hướng dẩn chúng tôi ghé vườn anh bạn của kaka777. Đề nghị kaka cung cấp thêm thông tin của chủ vườn nhe.
Cây khủng, cây khủng, nhiều cây khủng....
Mai vàng hoành cở 1 mét có ít lắm, chừng vài chục cây, cái quẹt ga của tôi đâu mất rồi, có ai thấy không chỉ dùm tôi

Nguyệt quế khủng cũng ít vậy, cở vài chục

Vạn niên tùng không nhỏ, cũng không chịu kém về số lượng

Anh em tạo dáng dưới cây, khoe hàng

Thông tin thêm về vườn cây khủng này là của Anh CÔNG, chủ của cơ sở gia công và chế tác VÀNG TRẮNG (Chành Vàng Trắng) Khu vực Miền Tây, kinh hong?...nằm trên QL 80 vừa qua cầu MÙ U hướng Mỹ Thuận- Sa Đéc, xã nào em quê rồi hihi. Nhà chơi toàn cây khủng thuộc loại bậc nhất nhì miền tây đó, một số hình ảnh.

Thấy cái cây bên trái tấm ảnh không? Cây nguyệt quế đó, em nhìn mà hết hồn luôn
[/IMG]

Cây vạn niên tùng này là chiện nhỏ, thấy bụi bông trang bên góc phải ảnh không, cả đoàn có thể ngồi dưới góc lúc 12h trưa nhậu mà thấy mát rượi luôn đó.
@-)@-)@-)
[/IMG]

mai hoành trên 1m
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

hathanhvinh

Thành viên tích cực
Các ơn anh em về chuyến offline Cần Thơ,!!! mình học tập được nhiều hơn nữa và không Lô, kaka777 cùng các bạn khác đã post hình chia sẻ.

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Cẩn thận 3B ơi coi lại cây chống và dây chằng nhen, nó mà đứt, gảy thì tiêu thùng sữa

hoaiemnguyen

Thành viên mới
nhìn mấy cây mai khủng kìa! chỉ nhìn qua hình thôi mà muốn xỉu! tiếc là không được nhìn ở ngoài. nếu mà tận mắt đứng dưới gốc nhìn chắc chết đứng luôn. cái này cũng xứng danh anh tài đây!? đúng không giangsuphong????

dovanlo

Thành viên Danh Dự
nhìn mấy cây mai khủng kìa! chỉ nhìn qua hình thôi mà muốn xỉu! tiếc là không được nhìn ở ngoài. nếu mà tận mắt đứng dưới gốc nhìn chắc chết đứng luôn. cái này cũng xứng danh anh tài đây!? đúng không giangsuphong????
Quá xứng danh anh tài đó chứ, cây vừa lớn, gốc đẹp, tàn đẹp.... Chỉ tiếc là thời gian gấp quá tôi không kịp đo hoành cụ thể, chụp hình rỏ ràng từng cây để đưa vô topic " Điểm mặt anh tài". Qua việc này chúng ta lại thấy rằng cây đẹp có nhiều lắm, những cây mà chúng ta có dịp gặp chỉ là phần nổi của tảng băng, có nhiều người có tiền mua cây đẹp về chỉ để thưởng thức mà nếu không có dịp chúng ta không thể nào được ngắm.

TUANKHANH

Moderator
Hoanglong70 nghi là sau loạt ảnh của Anh Dovanlo post, mấy anh cùng nhau nâng ly ... rồi Anh Dovanlo quên luôn nhiệm vụ được Đàn chủ phân công ... Nghi lắm! :-?

-----------------

Cây gì mà có trái đẹp quá bạn Kaka777 ơi?

Nhìn trái hải châu đã quá, có vài cây mà mấy em nó chưa đến tuổi hay sao mà không thấy trái [-(

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Nhìn trái hải châu đã quá, có vài cây mà mấy em nó chưa đến tuổi hay sao mà không thấy trái [-(
Từ từ Khanh ơi! Cây hải châu dể ra trái lắm mà, nếu bộ tàn đã tương đối thì đưa ra chổ nhiều nắng

lemythanhoanhoanh2000

Thành viên tích cực
sao ko thấy bác nào off hình mấy em miền tây nhỉ mình ở miền trung nghe nói con gái miền tây đẹp lắm nhìn ngất ngây mà .sao giờ thấy toàn cây ngây ngất ko vậy ta

dovanlo

Thành viên Danh Dự
sao ko thấy bác nào off hình mấy em miền tây nhỉ mình ở miền trung nghe nói con gái miền tây đẹp lắm nhìn ngất ngây mà .sao giờ thấy toàn cây ngây ngất ko vậy ta
Có mà bạn! Xem lại đi nhen, trang 5,6 đó, thử coi có ngây ngất ko nhen.

TUANKHANH

Moderator
Từ từ Khanh ơi! Cây hải châu dể ra trái lắm mà, nếu bộ tàn đã tương đối thì đưa ra chổ nhiều nắng
Em nghe giang hồ đồn rằng Hải Châu tùy loại mới dễ có trái anh ơi, em cũng k biết chính xác không, nghe nói loại lá nhỏ dễ trái hơn lá lớn đó anh [-([-([-(

hathanhvinh

Thành viên tích cực
Mình nhớ còn một số ảnh chụp em gái sông nước!!! nhơ nhớ máy của Dũng à post lên xem luôn.

vohungdung

Thành viên
Chổ nào có cây đẹp thì các anh tới, liếc qua liếc lại thấy gái đẹp là các anh "chụp" bụp bụp, ui da đau quá. @-)@-)@-)

kaka777

Thành viên
Em tiếp cho hết đạn luôn nhe
Đàn chủ Trungduart đang tác nghiệp nhe hehe

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Cây nguyệt quế này hơi bị to nhe

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Em chết mê chết mệt với 2 cây sanh này nhe, đề nghị các đại ca có kinh nghiệm bình luận giùm em góc sanh này nhe.

[/IMG]

[/IMG]