Offline tại vườn Kihieulam - Thanh Oai - Ha Noi

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Hôm qua nhân dịp làng Bình Đà tổ chức hội làng. Anh em trong hội rủ nhau về nhà Kỉ Hiểu Lầm chơi và tranh thủ đến thăm quan triển lãm cây cảnh ở sân Đình làng Bình Đà. Rất vui khi có 2 anh em tận Yên Bái đã không quản ngại đường xa đã về chung vui với anh em. Tiện thể đưa cu tí và bà xã đi chơi để giao lưu với anh em trong hội.

Các bác ở đây đã tổ chức một lễ hội rất quy mô và chuyên nghiệp, cây cảnh được bầy biện ngay ngắn đẹp mắt. Các bác trong hội chia sẻ sẽ đưa phong trào này thành thông lệ cứ hội làng hàng năm lại tổ chức triển lãm cây cảnh. Chia sẻ với anh em trên diễn đàn vài hình ảnh ở triển lãm.

Cây sanh trực đẹp của Kihieulam

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Anh em đang trao đổi về một số cây ở triển lãm

Anh em chụp tấm hình làm kỷ niệm, từ trái qua phải: Phương NT, Gia Quý, Kihieulam, Tr.Hùng, HongLong237, Tannguyentan đến từ Yên Bái, Storm_snows2006, Master đến từ Yên Bái.

==================================
Sau khi tham quan ở triển lãm Bình Đà anh em trở về nhà Kihieulam tổ chức buổi tiệc nho nhỏ. Được sự đón tiếp nhiệt tình của gia đình, nhất là phu nhân chú Khôi đã chuẩn bị đầy đủ cỗ bàn. Anh em quây quần bên mâm cỗ và chuẩn bị nâng cốc cho buổi offline này.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Sau khi ăn uống no say, cu tí nhà em tranh thủ ra nghịch phá vườn cây nhà chú Kihieulam

Buổi gặp gỡ giao lưu đã thành công tốt đẹp, anh em hẹn nhau một ngày gần nhất lại về vườn nhà bác Gia Quy để đi thăm quan vườn các nghệ nhân trong Làng Triều Khúc.

haohuynhde

Thành viên tích cực
Nhìn anh e giao lưu mà thèm quá, đồ ăn nhà a khôi nhìn cũng hấp dẫn. Hẹn mọi người lần sau nhé.

haitcktkt

Thành viên
Rất tiếc không tham gia được, mình đã hẹn anh em Ybái cùng đi nhưng không đi đuọc, tiếc quá, hio vọng lần tới.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Rất tiếc không tham gia được, mình đã hẹn anh em Ybái cùng đi nhưng không đi đuọc, tiếc quá, hio vọng lần tới.
Khi nào có thời gian anh Hải xuống em chơi nhé,
PS: Anh Tr.Hùng ăn ảnh quá, đúng là Hotboy của buổi off rồi \:D/

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Cập nhật chia sẻ với anh em bức ảnh chụp với bác hội trưởng hội cây cảnh Bình Đà

Storm_snows2006 và Phương NT tranh thủ chụp hình bên cây sanh trực đẹp của chú Khôi.

Vài hình ảnh anh em đang trao đổi về các cây trong vườn Kihieulam

Nghệ nhân nhí tương lai nhà Storm_snows2006 cũng rất chăm chú nghe các chú các bác nói về xử lý cây tùng này:

Anh Hùng đang thẫn thờ vì cây Tùng la hán nhỏ xinh ra đi, anh đang tháo dây để dùng cây này làm lũa cho cây tùng cối mini sau này.

Chúc anh em trên diễn đàn một tuần mới làm việc vui vẻ và hiệu quả.

Kihieulam

Thành viên tích cực

Hôm qua anh Thành, anh Phương và anh Cường đã lần lượt đạt giải đệ nhất, nhị và tam về tửu, uống không biết say, tất cả các anh quả là đáng nể ^:)^

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Hôm qua tranh thủ đưa bà xã đi cùng để dần hiểu được nỗi niềm đam mê của những anh em chơi cây cảnh. Và cuối cùng thành quả là bà xã đã mua tặng Storm_snows một cây sanh dáng Phụ tử tương lai các bác àh. Chia sẻ với anh em cây bà xã mua tặng đây.

Hậu phương vững chắc rồi anh em mình tha hồ tung hoành chiến dịch chơi cây cảnh:hh

Kihieulam

Thành viên tích cực
Hôm qua tranh thủ đưa bà xã đi cùng để dần hiểu được nỗi niềm đam mê của những anh em chơi cây cảnh. Và cuối cùng thành quả là bà xã đã mua tặng Storm_snows một cây sanh dáng Phụ tử tương lai các bác àh. Chia sẻ với anh em cây bà xã mua tặng đây.

Hậu phương vững chắc rồi anh em mình tha hồ tung hoành chiến dịch chơi cây cảnh:hh
Anh Thành sướng thật, còn nhớ chị nhà đến nhà em mà bảo anh thích cây nào chị cũng mua tặng, có mấy cây mà chị bảo đẹp chị lấy hết nghe cũng hãi hãi, lấy hết thì em hết đồ chơi mất :)>-

phonghoangthanh

Thành viên

ươc gì mình được như anh ấy và ước gì vợ mình cũng cùng chung liềm đam mê như vợ anh ấy.:)|
chúc mừng anh có người vợ thật tuyệt vời.anh hạnh phúc quá.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
ươc gì mình được như anh ấy và ước gì vợ mình cũng cùng chung liềm đam mê như vợ anh ấy.:)|
chúc mừng anh có người vợ thật tuyệt vời.anh hạnh phúc quá.
Lúc đầu vợ mình cũng ghét mình chơi cây cối lắm vì tốn nhiều thời gian. Anh em mình phải dần dần và vẫn phải giành thời gian chăm sóc cho vợ con chu đáo thì các bà xã sẽ hiểu niềm đam mê của các anh em thôi bạn àh.
Chia sẻ với anh em thêm chiến lợi phẩm hôm off vừa rồi đó là 2 em mini xinh xinh:

Chúc anh em một ngày làm việc mới vui vẻ hiệu quả.

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Offline tại vườn Kihieulam - Thanh Oai - Ha Noi

anh em thích thật
thêm cây nữa đi bạn ơi
Cập nhật chia sẻ với anh em bức ảnh chụp với bác hội trưởng hội cây cảnh Bình Đà

Storm_snows2006 và Phương NT tranh thủ chụp hình bên cây sanh trực đẹp của chú Khôi.

Vài hình ảnh anh em đang trao đổi về các cây trong vườn Kihieulam

Anh Hùng đang thẫn thờ vì cây Tùng la hán nhỏ xinh ra đi, anh đang tháo dây để dùng cây này làm lũa cho cây tùng cối mini sau này.

Chúc anh em trên diễn đàn một tuần mới làm việc vui vẻ và hiệu quả

nguyenhuytoan

Thành viên
cảm ơn bạn storm_snows2006 đã cho xem những tác phẩm của anh em trong hội.hẹn 1 ngày gần nhất được từ tây về giao liu cùng các bác