Non bộ bằng gỗ hóa thạch

G

gnouhp

Guest
Anh Invinh có gan để lại mang tính kỷ niêm cho em bằng phần mười giá ko thì em nhận luôn.Em biếtgỗ trai rất đắt....

viquy

Thành viên
rất đẹp xin có lời khen nhưng cho mình hỏi có phải là gỗ hoá thạch không vậy , (khó tin đấy) bạn culanluasg ơi không nên để những tiểu đảo lô nhô xung quanh đâu nếu bạn làm như vậy thì khung cảnh sẽ bị khống chế ngay ( như 1 khu vườn có rào mất rồi ) chứ còn gì là vẻ đẹp núi rừng hùng vĩ nữa hả bạn , nhưng mình xin có ý này , bạn chỉ nên đặt thêm 1 ngọn núi ( bằng 1/10 ngọn núi nhỏ ) ở phía trước ngọn nui nhỏ thôi nhé , làm như vậy nhìn vào khung cảnh sẽ thấy các ngọn núi có sự gắn kết mà không bị cô lập

huynq.gl

Thành viên
Gỗ hóa thạch thì ở Gia lai chúng em nhiều lắm, nhiều khi còn nguyên hình thân cây và gốc cây. Bác nào thích chơi thì tới mua, họ bán theo ký giá cũng phải chăng.

lnvinh

Super Moderator
Trả lời: Re: Non bộ bằng gỗ hóa thạch

rất đẹp xin có lời khen nhưng cho mình hỏi có phải là gỗ hoá thạch không vậy , (khó tin đấy) bạn culanluasg ơi không nên để những tiểu đảo lô nhô xung quanh đâu nếu bạn làm như vậy thì khung cảnh sẽ bị khống chế ngay ( như 1 khu vườn có rào mất rồi ) chứ còn gì là vẻ đẹp núi rừng hùng vĩ nữa hả bạn , nhưng mình xin có ý này , bạn chỉ nên đặt thêm 1 ngọn núi ( bằng 1/10 ngọn núi nhỏ ) ở phía trước ngọn nui nhỏ thôi nhé , làm như vậy nhìn vào khung cảnh sẽ thấy các ngọn núi có sự gắn kết mà không bị cô lập
Nếu đã từng thấy gỗ hóa thạch sẽ biết có đúng hay không đó bạn viquy.

dailoc

Thành viên tích cực
Tác phẩm đẹp lắm. Lại làm bằng gỗ hoá thạch thì càng giá trị.
Hôm trước, đến Gia lai tôi được mục sở thị những súc gỗ hoá thạch vĩ đại. Và đúng như một bạn đã nói, ở ngoài quầy người ta cân ký để bán. Một khối đường kích khoảng 25 cm, dài khoảng 40 cm được để giá 500.000 - 1 triệu đồng.
Đây là 2 khối gỗ hoá thạch được trưng bày ngoài trời:

connguoicuanghethuat

Thành viên mới
bac vinh oi da cua bac la hoan toan tu nhien hay co tac dong nhe cua con nguoi vay
e dang mong uoc co dc mot tieu canh nhu vay ma suu tam dc cho do ma hoan toan tu nhien thi cung mat nhieu cong suk lam
bac cho e hoi de lam tac pham vay bac chuan bi khoang bao lau loai da hoan toan tu nhien nhe ko tac dong may moc nhe
bac thong tin lai cho e nhe e xin chan thanh cam on bac

lnvinh

Super Moderator
bac vinh oi da cua bac la hoan toan tu nhien hay co tac dong nhe cua con nguoi vay
e dang mong uoc co dc mot tieu canh nhu vay ma suu tam dc cho do ma hoan toan tu nhien thi cung mat nhieu cong suk lam
bac cho e hoi de lam tac pham vay bac chuan bi khoang bao lau loai da hoan toan tu nhien nhe ko tac dong may moc nhe
bac thong tin lai cho e nhe e xin chan thanh cam on bac
Đá dùng làm hòn non bộ này là hoàn toàn tự nhiên, chỉ chọn nh74ng đỉnh đầu làm, không tác động vào đá.
Chọn những viên đá phù hợp với góc độ mình định làm rồi ráp lại thành 1 ngọn núi thôi.
Lần sau bạn viết bài phải co dấu nhen, nếu không bài của bạn sẽ bị xóa đó.