Non bộ đầu tay

thanhnha69

Thành viên mới
Đây là non bộ mình mới làm dành tặng mẹ. Mời các anh chị gần xa xem qua cho ý kiến để hoàn thiện tác phẩm.

Mình mới chỉnh sửa lại. Anh em xem và cho vài lời góp ý.

Nhing khá "vui mắt"...với Tp đầu tay và là Tp tặng Mẹ :Tự thân nó là một Tp Tuyệt vời rồi .Cho dù dưới mắt các bậc "cao nhân" về TC-NB nó có nhiều đều chưa chuẩn đi nữa thì nó vẫn Đẹp.
Với Tp sau Anh nên có một vài điểm nhấn nổi bật không "dàn trải-đều đều" như tp này là gần đến "thành công" .Chúc anh sẽ có nhiều tp ...

bachnhuphu

Thành viên
Rất công phu, tuy nhiên chưa có chổ nào là điểm nhấn để làm nổi bật tổng thể non bộ. Theo mình cần trang bị cho em nó mấy cây bonsai thành phẩm nữa là ok.

thanhnha69

Thành viên mới
Nhing khá "vui mắt"...với Tp đầu tay và là Tp tặng Mẹ :Tự thân nó là một Tp Tuyệt vời rồi .Cho dù dưới mắt các bậc "cao nhân" về TC-NB nó có nhiều đều chưa chuẩn đi nữa thì nó vẫn Đẹp.
Với Tp sau Anh nên có một vài điểm nhấn nổi bật không "dàn trải-đều đều" như tp này là gần đến "thành công" .Chúc anh sẽ có nhiều tp ...
Em cũng có suy nghĩ như vậy nhưng chưa tìm ra được. Rất cảm ơn anh và các anh em gần xa đã quan tâm và chia sẻ.

nguyenkhanh1984

Thành viên mới
Tổng thể thì cũng rất duyên, nhưng điểm nhấn còn thiếu đó bạn.Hình như bạn làm bằng đá san hô.đá này khá mềm nếu chịu khó lũa thêm mấy cái gân núi( bạn làm phong cách núi trẻ Châu Á)thì đừng để mấy viên nằm ngang phần sườn núi sẽ đep hơn

vu_hue

Thành viên Mua Bán
Tác phẩm này rất đẹp, đặc biết với mẹ của bạn...nó là tác phẩm đẹp nhất. Tác phẩm đầu tay mà như vậy là rất tốt rồi

xqnc24

Thành viên tích cực
thế nào là đẹp , thế nào là ko đẹp.......... tp đầu tay như vậy là wá ok luôn anh trai nhỉ..
"có công mài đá có ngày thành NON" thôi mà. chúc anh thành công.thank anh đã chia sẻ.