Non bộ đầu tay tự làm, chưa có thầy cô

longduyen

Thành viên tích cực
Vân đá nguyên thủy hoàn toàn tự nhiên. Ace xem cho đôi lời chỉ bảo động viên để có tp sau đẹp hơn. Xin ko sửa tp này muốn giữ nguyên làm kỉ niệm. Cảm ơn ace đã quan tâm

hoanghtuyen

Thành viên
Theo ngu kiến của e thì núi hơi to so với khay, và chủ khách cân sức cân tài quá! Cái nhà để vào ko ổn còn lại ko ý kiến gì nữa

longduyen

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Non bộ đầu tay tự làm, chưa có thầy cô

Theo ngu kiến của e thì núi hơi to so với khay, và chủ khách cân sức cân tài quá! Cái nhà để vào ko ổn còn lại ko ý kiến gì nữa
Cảm ơn Hữu Tuyên nhé

haohuynhde

Thành viên tích cực
Anh thích cách làm chân bãi của em, Đồng quan điểm với bạn Hoangtuyen là hòn chủ và khách hơi cân tài cân sức. Cây ngoài cùng bên phải lá hơi to, kiếm cây lá nhỏ hơn cho phù hợp tỉ lệ. Và cơ bản tác phẩm đầu tay thế là tuyệt quá rổi, anh chỉ bình luận vậy chứ thực ra không làm được như vậy.

longduyen

Thành viên tích cực
Anh thích cách làm chân bãi của em, Đồng quan điểm với bạn Hoangtuyen là hòn chủ và khách hơi cân tài cân sức. Cây ngoài cùng bên phải lá hơi to, kiếm cây lá nhỏ hơn cho phù hợp tỉ lệ. Và cơ bản tác phẩm đầu tay thế là tuyệt quá rổi, anh chỉ bình luận vậy chứ thực ra không làm được như vậy.
Cảm ơn sự góp ý chân tình của anh nhé. E cũng thấy vậy

manhhatruong

Thành viên
chưa có thầy mà như vậy là quá tuyệt rồi bạn chúc mừng , mình góp ý thêm cho hòn khách nhỏ lại nữa là tuyệt, chúc mừng

samphanrang

Thành viên tích cực
*Quá đẹp ..........đồng quan điểm các ý kiến trên .cây cỏ dại lá hơi to so với núi ,ngôi nhà hợp lý thôi nhưng rất tiếc là ngôi nhà này hơi xấu do mua nhà rẽ tiền hihi....màu sơn không đẹp ...... Hai ngọn núi phối màu hơi nâu thêm tí nữa là ok).Tóm lại trên cả tuyệt vời. thang điểm 8,5đ ( điểm khán giả nhé)

longduyen

Thành viên tích cực
*Quá đẹp ..........đồng quan điểm các ý kiến trên .cây cỏ dại lá hơi to so với núi ,ngôi nhà hợp lý thôi nhưng rất tiếc là ngôi nhà này hơi xấu do mua nhà rẽ tiền hihi....màu sơn không đẹp ...... Hai ngọn núi phối màu hơi nâu thêm tí nữa là ok).Tóm lại trên cả tuyệt vời. thang điểm 8,5đ ( điểm khán giả nhé)
Hic nhà ngheo toan nguyên liêu chất lượng thâp bác à. Cảm ơn bác Long nhé. 7đ là tuyệt rồi

Đông Xuân

Thành viên tích cực
Cứ cái gì xấu bỏ đi là thành đẹp, như nhà xấu, cây la hán xấu, hòn chủ xấu, chất đá xấu, bố cục xấu vân vân.
Đã là non bộ thì không nên phối đá sát mép khay, không những chủ khách ngang nhau mà cả mặt nước cũng hơi bí.
Tóm lại sau khi bỏ các thứ đi, không có ưu điểm nào cả, trừ cái khay bác nhé.

longduyen

Thành viên tích cực
Cứ cái gì xấu bỏ đi là thành đẹp, như nhà xấu, cây la hán xấu, hòn chủ xấu, chất đá xấu, bố cục xấu vân vân.
Đã là non bộ thì không nên phối đá sát mép khay, không những chủ khách ngang nhau mà cả mặt nước cũng hơi bí.
Hic. Khay Hoàng Anh tặng đấy. Bỏ lần lượt như gái cởi đồ ấy nhỉ

penjing62

Thành Viên Danh Dự
cái này hết còn chổ để làm thêm,lần sau có làm e nên chừa chổ cho non bộ nó thở...k nên làm cho tới sát mép vành khay
- e có năng khiếu thời gian và trải nghiệm sẽ giúp e chọn lọc và làm đẹp sắc sảo hơn
- k có cây phối thì dán rêu cũng được,phụ kiện thấy hợp thì cho vô k đẹp thì lấy ra ,đừng phối cho có sẽ làm hư tác phẩm,,,
có dịp sẽ nói kỷ ,đầy đủ hơn với e..cố gắng thêm e nhé

longduyen

Thành viên tích cực
Lam nhiều vào . Dần dần tay nghề sẽ lên thôi anh . Chúc anh thành công
Cảm ơn Toàn.
cái này hết còn chổ để làm thêm,lần sau có làm e nên chừa chổ cho non bộ nó thở...k nên làm cho tới sát mép vành khay
- e có năng khiếu thời gian và trải nghiệm sẽ giúp e chọn lọc và làm đẹp sắc sảo hơn
- k có cây phối thì dán rêu cũng được,phụ kiện thấy hợp thì cho vô k đẹp thì lấy ra ,đừng phối cho có sẽ làm hư tác phẩm,,,
có dịp sẽ nói kỷ ,đầy đủ hơn với e..cố gắng thêm e nhé
Cảm ơn thầy Nhỡ nhiều. Đc thầy và mọi người chỉ giúp góp ý chắc chắn tp sau sẽ tiến bộ nhiều

TTCUONG

Thành viên
a khéo tay và nhưng tác phẩm sau sẽ đẹp thôi. 2 thằng chủ và khách nhìn không tự nhiên. Thằng thì xanh thằng trắng, Vân đá, hang hóc cũng chả giống nhau, như 2 thế giới xa lạ về ở chung nhà hiii. Hòn khách nhìn đẹp và tự nhiên hơn. Theo e anh lấy hòn khách ra làm chủ và thêm bãi đá nhỏ nữa chắc đẹp hơn.

longduyen

Thành viên tích cực
rất đẹp . Chúc mừng đôi bàn tay tài hoa của bạn
Cảm ơn tranthienluong đã động viên
a khéo tay và nhưng tác phẩm sau sẽ đẹp thôi. 2 thằng chủ và khách nhìn không tự nhiên. Thằng thì xanh thằng trắng, Vân đá, hang hóc cũng chả giống nhau, như 2 thế giới xa lạ về ở chung nhà hiii. Hòn khách nhìn đẹp và tự nhiên hơn. Theo e anh lấy hòn khách ra làm chủ và thêm bãi đá nhỏ nữa chắc đẹp hơn.
Thanks...,.........hic ko có đá đep và nhiều để chọn khổ thế đấy

nguyenthehungap8

Thành viên tích cực
vậy sau khi bỏ hết ?cái khay còn lại có đẹp ko bác Đông Xuân?~X(~X(~X(~X(