Những loại hoa sứ đáng để sưu tầm

culanluasg

Super Moderator
Anh Lợi Cù cũng biết chút ít về Photoshop,theo như anh em nói chúng ta giảm nữa màu cây Thái là ra màu thiệt ngoài đời
-anh Lợi ,anh có Sứ kép chụp vài ảnh chia sẻ với anh em cho vui

culanluasg

Super Moderator
Hì ,Cù có thói quen ,nuôi có nhiều ,anh em nào ghé Trà Vinh,Cù tặng luôn ,đang ghép nhiều giống chơi chờ ngày tặng anh em hahaha

linhz50

Thành viên
TUYỆT VỜI ! kính phục bác , hy vọng có dịp sẽ được bác chia sẻ ít bo về gép sứ hjc hjc

culanluasg

Super Moderator
Có khi bạn chưa đi xem thử ,nếu bạn có người quen ở TP HCM,nhờ họ lại công viên Lê Văn Tám mà mua,diễn đàn chúng ta cũng có anh Bonsaithuduc,bán sứ kép đó

bean

Thành viên
Thanks bác Cù nhiều
Khi nào có dịp dzô SG ghé bác bonsaithuduc mới được
Mà bác Cù cho e cái địa chỉ cụ thể & sđt bác ấy được hem?

skylove

Thành viên
nhà cũng có 1 cây do người nhà trồng, nhưng thấy con sâu của nó khủng quá cũng ngán, thấy mấy loại này nhìn mê quá, nhưng mà sưu tầm là thú chơi xa xỉ nên thua :)), nhìn cho đỡ ghiền.

WUSHENG

Thành viên mới
Bạn trồng kiểu gì mà ra hoa đẹp vậy. Mình có một số giống mang ở Đài Loan về trồng, mưa nhiều toàn bị thối ngọn. Ra hoa rất kém. Mình ở miền bắc. Có chiêu gì tư vấn giùm nha.

cto-mini

Thành viên tích cực
ảnh hoa sứ của mấy thầy bên Thailand

và hoa thực nở tại vườn

KL: Mấy anh thailand chơi ảnh màu nghệ thuật quá

CayDu

Thành viên
Hoa này đẹp quá, làm sao có giống được đây ạ? Miền Bắc mùa này trồng được ko hả anh? Trồng từ đầu thì bao h cây ra hoa ạ?
==================================
Giống mới: Kỳ duyên

anh Lợi có hoa sứ đẹp như hoa hồng trắng ấy
Sứ Cần Thơ - Hoa sứ Ngọc Anh - hoa thơm nhè nhẹ =P~=P~=P~
Những bông sứ này đẹp quá! :-bd:-bd:-bd Nhìn mà muốn trồng liền [-O<

xangsane88

Thành viên mới
mấy cây sứ bông đẹp quá, lần đâu tiên được thấy... chỗ của e thì chỉ có mấy giống sứ thái bình thường ak, chán chít đc...