Những cây Tùng tuyệt đẹp tai Vĩnh Phúc

tranbang48

Thành viên
bạn NK ơi mình là thành viên mới đã mắc nghiện rồi.vì vừơn tùng NK fo lên đẹp tuệp.
ước gì mình được sở hữu.cám ơn NK.

ngockien

Super Moderator
bác kiếm đâu mà toàn là cây khủng vậy??/ thanks bác đã chia xẻ :D:D:D
Bạn ơi,gặp vườn đẹp chụp lại chia sẻ cùng anh em thôi :D

bạn NK ơi mình là thành viên mới đã mắc nghiện rồi.vì vừơn tùng NK fo lên đẹp tuệp.
ước gì mình được sở hữu.cám ơn NK.
Anh Bằng tuy là thành viên mới nhưng rất nhiệt tình,có anh hội miền bắc và CLB Bắc Ninh sẽ mạnh thêm rất nhiều.Đầu xuân chúc anh cùng gia đình luôn mạnh khỏe,an khang thịnh vượng.Hẹn mùng 4 anh em mình sẽ cụng ly nhé :D

NaTuan

Quản Lý Viên
Cảm ơn em đã chia sẻ , hơn năm trước anh lên đó thấy vườn tùng này còn sơ xác giờ tốt quá .
Nghe nói tùng này 20 năm trước chủ yếu là gốc từ đảo cô tô xuất lậu sang Tầu họ nuôi và giờ lại xuất ngược lại mình để rút ruột lần thứ hai . Và nghe thiên hạ đồn là người mua lô tùng này thuộc hàng Cao Nha Nội đó .

quynhhoang

Thành viên
vườn này nếu như kô nhầm thì của 1 bác tên "Q" thì phải vườn này nằm ngay cạnh với bưu điện tỉnh vĩnh phúc em đã đi wa đấy rùi còn nhiều cây đẹp lắm.

leminhtoanku

Thành viên tích cực
vườn tùng này khủng quá , chẳng có gì mô tả nổi , thấy mà phê cả người , cảm ơn anh đã chia sẽ

vietlenovo

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh đã chia sẽ. Vườn này đã được bài báo nào đăng rồi nhưng chỉ chụp những cây TLH

ManhHa78

Thành viên
Em đã nghe nói rất nhiều về vườn Tùng này. Anh Kiên cho em địa chỉ để bữa nào rảnh đến chiêm ngưỡng cho đã con mắt.À mà anh có sắm em nào ko vậy?

phamminhchuong

Thành viên
phong cách tùng n ngoài có khác , xoắn vặn , đảo diên nhung vẫn hùng mạnh , vững chãi .tùng vn trông nó mộc mạc , hiền hậu quá

dungvan

Moderator
Những cây có lá màu xanh sáng đó hình như là những cây Bách (Hinoki Cypress) có nguồn gốc từ Nhật và Đài loan.
Toàn hàng khủng, đẹp thật. Những cây Cypress to cỡ này có lẽ có tuổi cả trăm năm.
Thank Kiên đã chia sẻ, trước đây anh không nghĩ ở VN có loại hàng khủng này.

ngoc_dung

Moderator
Em đã nghe nói rất nhiều về vườn Tùng này. Anh Kiên cho em địa chỉ để bữa nào rảnh đến chiêm ngưỡng cho đã con mắt.À mà anh có sắm em nào ko vậy?
Tuyệt đối không vào vườn này được đâu, chỉ có anh là chui vào được thui...khà khà...:D
Đùa vậy thôi, nhưng vườn này bình thường cũng khó vào sắp tới anh lại có việc phải đi Vĩnh Phúc, Hà có đi không để anh alo.

ManhHa78

Thành viên
Tuyệt đối không vào vườn này được đâu, chỉ có anh là chui vào được thui...khà khà...:D
Đùa vậy thôi, nhưng vườn này bình thường cũng khó vào sắp tới anh lại có việc phải đi Vĩnh Phúc, Hà có đi không để anh alo.
Em thường rảnh vào chủ nhật thôi , anh cứ gọi nếu đi được em theo với.

ngockien

Super Moderator
Vườn này ở gần nhà thi đấu Vĩnh Yên,nhưng khó vào lắm Hà ơi.Cây thích thì nhiều tiền quá nên chỉ đứng ngắm thôi :D

thang10

Thành viên
hôm nào kiên bố trí đi thăm vườn tùng đi , anh cũng rất thích đên đó , khi nào đi được halo cho anh và ahn sẽ đón hà đi cùng, được mục sở thị vươn tùng ngàn tỷ

phovanghoe

Thành viên tích cực
hôm nào kiên bố trí đi thăm vườn tùng đi , anh cũng rất thích đên đó , khi nào đi được halo cho anh và ahn sẽ đón hà đi cùng, được mục sở thị vươn tùng ngàn tỷ
vườn tùng này em đc biết trước kia ko phải đơn giản ai cũng đc vào, ko biết bây giờ đã đổi chủ sỡ hữu rồi có khác ko, nghe nói chủ mới của vườn là 1 lady ở HN đó anh