Nhờ tư vấn về phân Tằm

dmduchp

Thành viên
Có Bác nào biết về tác dụng của phân Tằm đối với cây cảnh xin cho Em biết với, sử dụng như thế nào cho hiệu quả nhất. Có phải là phải ngâm trong nước một thời gian mới sd được?

hoang hieu ngan

Thành viên
khồng cần ngâm đâu, bạn cứ phơi khô và bbons như các loại phân khác nhưng bón ít một thôi nhé, mình đã sử dụng nhiều rồi, kể cả cho phong lan

honglong237

Thành viên tích cực
khồng cần ngâm đâu, bạn cứ phơi khô và bbons như các loại phân khác nhưng bón ít một thôi nhé, mình đã sử dụng nhiều rồi, kể cả cho phong lan
phơi khô và bón thì đâu còn chất dinh dưỡng gì đâu. bao nhiều bay hết theo gió mùa hạ mất rồi anh ơi.bạn có thể ngâm,có thể ủ cho mục rồi dùng tóm lại là mình nghĩ phân gì cũng vậy đã là phân hữu cơ thì cần ngâm ,ủ thật kĩ rồi bón.

lenghe

Thành viên mới
phơi khô và bón thì đâu còn chất dinh dưỡng gì đâu. bao nhiều bay hết theo gió mùa hạ mất rồi anh ơi.bạn có thể ngâm,có thể ủ cho mục rồi dùng tóm lại là mình nghĩ phân gì cũng vậy đã là phân hữu cơ thì cần ngâm ,ủ thật kĩ rồi bón.
[SIZE="2"]Đúng vậy! cứ ngâm rồi cho ti vôi vào nhé! một tuần ,sử dụng được! chúc cây tốt!
[/SIZE]