Nhờ mọi người xem phôi này 1,3 triệu được không ah?

duoiuoivuive

Thành viên
đẹp đó bạn, giá cả thì tùy theo từng người thôi
Cây này theo mình thì cắt ngắn chơi bonsai đẹp hơn chơi tàng (máu bonsai nên cái gì cũng cắt ngắn) :D

THDieu

Thành viên
đẹp đó bạn, giá cả thì tùy theo từng người thôi
Cây này theo mình thì cắt ngắn chơi bonsai đẹp hơn chơi tàng (máu bonsai nên cái gì cũng cắt ngắn) :D
Cám ơn bạn, tại thấy chi cũng đều, thân vót cắt uổng quá, bon sai mình có mấy cây rồi, giờ thử chơi tàn.
Cám ơn đã bình luận.

cnttk2005

Thành viên Mua Bán
Cây này giá OK.
Phôi nguội là cây đã bứng lâu, chưa bán được. Nhìn bầu đất thấy khô và lõm chỏm giống như đắp bầu.

Theo mìnnh cây này bạn róc sát chân cành hết, nuôi lại. Vì nhìn tổng thể có 2 vấn đề:

1. Chân cành còn trống 1 bên.

2. Những nhánh phía trên to hơn những nhánh dưới

Nếu là cây của mình, mình sẽ róc sát hết nuôi lại. Khi đó chồi đâm ra nhiều hơn và sẽ chọn lựa lại
( Ý kiến cá nhân, bạn tham khảo)

THDieu

Thành viên
Cây này giá OK.
Phôi nguội là cây đã bứng lâu, chưa bán được. Nhìn bầu đất thấy khô và lõm chỏm giống như đắp bầu.

Theo mìnnh cây này bạn róc sát chân cành hết, nuôi lại. Vì nhìn tổng thể có 2 vấn đề:

1. Chân cành còn trống 1 bên.

2. Những nhánh phía trên to hơn những nhánh dưới

Nếu là cây của mình, mình sẽ róc sát hết nuôi lại. Khi đó chồi đâm ra nhiều hơn và sẽ chọn lựa lại
( Ý kiến cá nhân, bạn tham khảo)
Cám ơn bạn, mình đã xả bầu và trồng rồi, có lẽ ko phải đắp bầu đâu ah. Nhưng các đầu nhánh bắt đầu nhú chồi rồi, vừa mới nứt da và nhú chồi thôi nhe. Như vậy có phải là phôi nguội không ah, trồng có ảnh hưởng gì ko.

bần cố nông

Thành viên mới
Ra chồi là cây nóng hổi rồi , ko nguội đâu !=D>
Cơ mà các bác mua phôi không cần nhìn cây trước khi bứng mạnh yếu thế nào . Vác nguyên khúc củi mấy triệu bạc về thì mình cũng phục sự yêu cây của các bác

THDieu

Thành viên
Ra chồi là cây nóng hổi rồi , ko nguội đâu !=D>
Cơ mà các bác mua phôi không cần nhìn cây trước khi bứng mạnh yếu thế nào . Vác nguyên khúc củi mấy triệu bạc về thì mình cũng phục sự yêu cây của các bác
:)):)):)):)) thấy nó lên da với chồi mạnh nè, thiết nghĩ cây nó mạnh. Mình bị 1 cây yếu rồi nè, bứng về nó cứ im re mấy tháng rồi lẳng lặng ra đi.

==================================
cây này giá đó ok múc đi bạn
Cám ơn bạn :))
==================================
Cây kéo nhựa xanh như vầy là cây quá mạnh rồi. An tâm trồng đi bạn
Cám ơn bạn, mình trồng em nó rồi, định gọt lại các mặt cắt nhưng mà chưa có keo liền da, mình hỏi mua ngta nói vài ba bữa nữa mới có. Như vậy có làm sao không ah?

Last edited:

THDieu

Thành viên
Xin mạn phép lạc đề tí. 2 cây linh sam sông Hình bông tím, hoành 26 như hình giá 800k mua được không ah, gần nhà mình

đế 24h nhé, xin cám ơn