Nhờ mọi người giúp "ThiệnTâmCảnh" phục hồi cứu chữa cây Dương liễu (phi lao) bị xuống nước khô, rụng lá

thuy_tinh

Thành viên mới
Nhờ mọi người giúp "ThiệnTâmCảnh" phục hồi cứu chữa cây Dương li?

Phục hồi cứu chữa cây Dương liễu (phi lao) bị xuống nước khô, rụng lá là việc rất khó đó là kết luận của nhiều người chơi cây cảnh. "ThiệnTâmCảnh" tôi có 01 cây Dương liễu vô cùng đẹp (theo ý cá nhân) dáng cây bán thác đổ hồi đỉnh, lũa nửa thân hình chữ Tâm nhưng hiện nay đang vô cùng nguy kịch (bị khô héo lá đã 7 ngày). Tôi đã rất cố gắng nhưng phần vì thiếu kinh nghiệm, phần vì loại cây khó phục hồi, chỉ còn hi vọng cuối cùng là gửi diễn đàn của Cộng đồng Cây cảnh Việt Nam nhờ và kêu gọi mọi người có phương thức nào hay giúp tôi nhưng cũng là cứu một cây cảnh rất đẹp và ý nghĩa. Xin chân thành cảm ơn!
Mọi sự chỉ bảo trực tiếp trên diễn đàn hoặc gửi giúp tôi tới email "NguyenTuanAnh.football@gmail.com"

thuy_tinh

Thành viên mới
Re: Xin mọi người chỉ giúp cách Phục hồi cứu chữa cây Dương liễu (phi lao) b?

Phục hồi cứu chữa cây Dương liễu (phi lao) bị xuống nước khô, rụng lá là việc rất khó đó là kết luận của nhiều người chơi cây cảnh. "ThiệnTâmCảnh" tôi có 01 cây Dương liễu vô cùng đẹp (theo ý cá nhân) dáng cây bán thác đổ hồi đỉnh, lũa nửa thân hình chữ Tâm nhưng hiện nay đang vô cùng nguy kịch (bị khô héo lá đã 7 ngày). Tôi đã rất cố gắng nhưng phần vì thiếu kinh nghiệm, phần vì loại cây khó phục hồi, chỉ còn hi vọng cuối cùng là gửi diễn đàn của Cộng đồng Cây cảnh Việt Nam nhờ và kêu gọi mọi người có phương thức nào hay giúp tôi nhưng cũng là cứu một cây cảnh rất đẹp và ý nghĩa. Xin chân thành cảm ơn!
Mọi sự chỉ bảo trực tiếp trên diễn đàn hoặc gửi giúp tôi tới email "NguyenTuanAnh.football@gmail.com"

duongminhvuong

Thành viên mới
Trả lời: Nhờ mọi người giúp "ThiệnTâmCảnh" phục hồi cứu chữa cây Dương liễu (phi lao)

chào bạn, mình cũng đang có hoàn cảnh, giống bạn đây, mình rất thích phi lao, mới mua được 1 cây, nhưng về mình chỉ chuyển từ chậu nhỏ sang chậu lớn, để nguyên bầu cũ của cây,, thế mà bây giờ cây cứ bị, vàng và rụng lá, hjk,, nhiều cành con, bị khô ma chết,, nhìn mà đau sót,,, lên bao nhiêu diễn đàn hỏi mà chẳng ai có thể giúp,,,hjk hjk help me,,,,:(

satruky

Thành viên tích cực
Trả lời: Nhờ mọi người giúp "ThiệnTâmCảnh" phục hồi cứu chữa cây Dương liễu (phi lao)

Có thể mọi người không nhìn thấy topic này, các bạn có thể gửi thư trực tiếp cho các thành viên BBB, Vinhln, DongGiang để được tư vấn.

lnvinh

Super Moderator

Nếu bạn có thắc mắc thì bạn nên theo dõi các ý kiến hoặc trả lời của anh em, chứ bạn hỏi mà nói anh em gửi mail lại cho bạn chắc có lẽ khó vì cũng ít anh em nào trả lời với hình thức này lắm.

chào bạn, mình cũng đang có hoàn cảnh, giống bạn đây, mình rất thích phi lao, mới mua được 1 cây, nhưng về mình chỉ chuyển từ chậu nhỏ sang chậu lớn, để nguyên bầu cũ của cây,, thế mà bây giờ cây cứ bị, vàng và rụng lá, hjk,, nhiều cành con, bị khô ma chết,, nhìn mà đau sót,,, lên bao nhiêu diễn đàn hỏi mà chẳng ai có thể giúp,,,hjk hjk help me,,,,:(

Cây của em lúc sang chậu có cắt lá nhiều, có tưới nước nhiều và đểu không?

trungduart

Administrator

Chào bạn, hãy nói nguyên nhân tại sao bị khô và thiếu nước của cây bạn nha, khi bạn nói rõ nguyên nhân tại sao, tôi sẽ giúp bạn.
Nếu là cây sang chậu thì hãy mô tả quá trình làm, thời gian làm, thời điểm làm cây, nói chung bạn càng chi tiết thì anh em sẽ giúp bạn giải quyết được vấn đề (Cây này hiện giờ ở đâu)

trungduart

Administrator

[FLASH]http://streaming3.tailieu.vn/FlashPaper.swf?bookFile=http://tailieu.vn/view-document/1/253718.swf&xmlFile=http://tailieu.vn/getxml/253718/1071032/a6c7fd896d76222a91a79596e7b45d26/0/845356017.xml[/FLASH]
Một bài viết nói về cây Philao