NHờ giúp đỡ .

NaTuan

Quản Lý Viên
Cái laptop của mình đang không chở bệnh ra thế này , trên diễn đàn có ai bắt bệnh được thì chỉ giúp mình với .
Màn hình .

Nhòe không xem được . Nếu mình nâng nên dằn xuống vài cái mạnh là nó lại bình thường được một lúc hoặc vài ngày .
Đã kiểm tra không phải hỏng màn hình .
Cảm ơn mọi người đã xem .

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Mang ra thợ thôi anh ơi . một là ổ kứng nát lắm rồi . hai là ram .nặng là đi cả main .theo em thì ổ cúng có vấn đề. ko phải phần mềm đâu phần kứng đó hì hì hì.

giamabom

Thành viên
Cái laptop của mình đang không chở bệnh ra thế này , trên diễn đàn có ai bắt bệnh được thì chỉ giúp mình với .
Màn hình .

Nhòe không xem được . Nếu mình nâng nên dằn xuống vài cái mạnh là nó lại bình thường được một lúc hoặc vài ngày .
Bạn hãy kiếm cuốn "NHỮNG NGƯỜI THÍCH ĐÙA" của AZIT NEXIN và đọc mẩu chuyện "ĐIỀU CHỚ TRÊU CỦA KỸ THẬT" để tham khảo cách chữa nha !
Thanks !

choivotu

Banned
1- Lỏng chân Ram (thử tháo Ram ra gắn lại)
2- Màn hình LCD hở cáp (có thể hỏng luôn)
3- Chip VGA có vấn đề (ít xảy ra)

Trường hợp 2 cao nhất, có thể phải thay LCD
Chúc anh may mắn :D

luuvietvu

Thành viên

anh này nói đúng nề, hở cáp, nhưng cũng có thể lỗi card màng hình, nhưng tốt nhất đêm ra thợ, họ nhiều đồ nghề, làm nhanh, ở nhà minh thao banh ra cũng chưa chắc làm hết lỗi của nó

NaTuan

Quản Lý Viên
Và dằn cho nó mấy cái nó ra thế này ( chở lại BT ) mình đang ngôi làm việc với nó .

Thanks .

kubibi

Thành viên
có thể socket cáp màn hình bị lỏng hoặc bẩn , anh nên tháo ra vệ sinh lại

NaTuan

Quản Lý Viên
Mang ra thợ thôi anh ơi . một là ổ kứng nát lắm rồi . hai là ram .nặng là đi cả main .theo em thì ổ cúng có vấn đề. ko phải phần mềm đâu phần kứng đó hì hì hì.
Cảm ơn em .

Bạn hãy kiếm cuốn "NHỮNG NGƯỜI THÍCH ĐÙA" của AZIT NEXIN và đọc mẩu chuyện "ĐIỀU CHỚ TRÊU CỦA KỸ THẬT" để tham khảo cách chữa nha !
Thanks !
Thanks .

Mình đã đấu nối sang màn hình khác , nhưng vẫn chưa khỏi .
Thanks .

anh này nói đúng nề, hở cáp, nhưng cũng có thể lỗi card màng hình, nhưng tốt nhất đêm ra thợ, họ nhiều đồ nghề, làm nhanh, ở nhà minh thao banh ra cũng chưa chắc làm hết lỗi của nó
Thanks .
có thể socket cáp màn hình bị lỏng hoặc bẩn , anh nên tháo ra vệ sinh lại
Thanks .

vinhquangle

Thành viên tích cực
Màn hình .

nếu em đoán không nhầm là bi đứt dây cop,mang ra tiệm thôi anh ơi

thachluumoc

Thành viên Mua Bán
Anh vừa đưa đi khám bác sỹ phán hỏng chíp màn hình , và kêu mua máy khác !!!!!!!
Thế thì nghe BS thôi anh, mua cái mới chạy cho phê
Màn hình sửa đi sửa lại khó hết hẳn bệnh lắm anh

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Anh vừa đưa đi khám bác sỹ phán hỏng chíp màn hình , và kêu mua máy khác !!!!!!!
Cái này là bị phần cao áp chứ không phải chíp màn hình anh ạ. Thợ thuyền bây giờ nhiều lúc cũng lắm trò lắm.

NaTuan

Quản Lý Viên
Cái này là bị phần cao áp chứ không phải chíp màn hình anh ạ. Thợ thuyền bây giờ nhiều lúc cũng lắm trò lắm.
Cảm ơn em . Về nhà anh dần cho nó mấy cái mạnh và lại sài được từ tối tới giờ .:D:D:D

dungvan

Moderator
Anh đã bao giờ vừa ngồi xem tivi vừa phải cầm sẵn một cái gậy chưa ?, khi nào mất hoặc nhoè hình thì gõ cho nó một hai cái là nó lại nét như Sony.:D
Đem ra thợ thì đương nhiên là họ bảo thay cái nọ thay cái kia rồi. Theo em thì nó chỉ lỏng cáp, chân card hay chân linh kiện thôi anh ạ. Nếu anh có thể lọ mọ đựơc thì chịu khó tháo ra rồi kiểm tra kỹ. Xác xuất cao ở cáp hoặc chân card.

choivotu

Banned
Nếu anh đã gắn Màn hình ngoài mà vẫn bị thì rơi vào trường hợp 3 rồi.
Tiệm nó báo chính xác đó anh, chia buồn nhé. Đóng lại chip từ 500k- 1.400.000k
mà xài thì hên xui.