Nhờ giúp đỡ

hanoi_cay

Thành viên mới
Chào các bác! Cây duối của em sau khi bón NPK+Lân nguyên chất hiện nay lá bị héo. Các bác chỉ giúp em có cách nào cứu em duối này không?

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Chào các bác! Cây duối của em sau khi bón NPK+Lân nguyên chất hiện nay lá bị héo. Các bác chỉ giúp em có cách nào cứu em duối này không?
Chỉ còn cách là tưới nưới liên tục cho phân trôi bớt đi thôi

ditimmatkhau

Quản lý mới
Bác lôi em nó ra rửa rễ, thay chất trồng vô cơ mới, phun sương giữ ẩm, bọc nilon, may ra còn cứu dc!

hanoi_cay

Thành viên mới
sao bón phân lại chết cây , hay là bác mạnh tay quá . em nó bị ngột !hix
Bình thường em bón NPK nhưng hôm trước em trộn NPK+Lân nguyên chất bón mấy em sanh, sung thì không sao chỉ có mỗi em duối là bị héo lá. Không hiểu có phải tại duối không ưa lân nguyên chất không bác nhỉ?

nvthe

Thành viên mới
Cho cây ăn nhiều quá mà
chịu khó tưới nước.
Đã bon NPK rồi thi cần gì Lân nữa

ataku_86

Thành viên Mua Bán
sanh sung thì rất mạnh nhưng duối thì mình chỉ mới biết tên, chắc hơi đậm rồi em nó ko chịu nổi nên chuẩn bị ra đi đó bửa sau bạn rút kinh nghiệm bón phân từ ít đến rất nhiều ko nên đột ngột e nào yếy là toi

luyen6868

Thành viên mới
Càng tưới nước nhiều cây sẽ càng chết nhanh!!! Bạn nên vặt bớt lá, thay đất, xem chỗ rễ nào bị thối cắt đi sau đó trồng lại, tưới nước phun sương lên thân cây giữ ẩm liên tục đảm bảo cây sống 100%.

boybmtfull

Thành viên tích cực
chắc do phân lân với npk trộn lại bón chung nên bị phân phản ứng nhiệt làm héo và cháy lá cây thôi
k chết cây đc đâu bác ạ