nhờ các bác chuẩn bệnh và ra toa thuốc dùm em

vo chi cong1

Thành viên
xit một lần anvil ui mà tình trạng vẫn tiếp diễn. lá bị chấm đen như vậy 3-4 ngày là vàng như trên và rụng nhiều quá. hic. mong được các ace giúp

vo chi cong1

Thành viên
dạ dưới gốc có vài con kiến đen to to. (quê e gọi là kiến nẻ) e chọc thử vô hang phá nó thì thấy có mười mấy con chạy ra. rồi sao vậy anh??

nnaakkkk

Thành viên
Bạn có thể bỏ những thứ đang đè nén dươi gốc ra cho thoáng gốc , bao nilog và gạch như vậy củng là tác nhân

hominhanh

Thành viên
Trả lời: Re: nhờ các bác chuẩn bệnh và ra toa thuốc dùm em

xit một lần anvil ui mà tình trạng vẫn tiếp diễn. lá bị chấm đen như vậy 3-4 ngày là vàng như trên và rụng nhiều quá. hic. mong được các ace giúp
Lá đã bị rồi thì ko xanh lại, bạn coi các lá ko bị có bị lây ko, nếu đã xịt Anvil rồi mà các lá khác vẫn bị tiếp tục thì bạn có thể dùng thuốc amistar 250 sc sẽ chặn đứng bệnh và ko lây lan cho các lá khác

vo chi cong1

Thành viên
Re: Trả lời: nhờ các bác chuẩn bệnh và ra toa thuốc dùm em

Bạn có thể bỏ những thứ đang đè nén dươi gốc ra cho thoáng gốc , bao nilog và gạch như vậy củng là tác nhân
dạ. cái bao e quấn sợi dây xích ak anh. hjhj. còn mấy tàu lá dừa e che gốc vì gà bươi. hjhj. để e lấy lưới che lại. cám ơn anh nha
==================================
Lá đã bị rồi thì ko xanh lại, bạn coi các lá ko bị có bị lây ko, nếu đã xịt Anvil rồi mà các lá khác vẫn bị tiếp tục thì bạn có thể dùng thuốc amistar 250 sc sẽ chặn đứng bệnh và ko lây lan cho các lá khác
dạ e thấy nó lây nên mới lo. tốc độ lây thì không nhanh nhưng lá bi đốm đen như vậy thì rất nhanh vàng và rụng dù lá mới già anh ơi. dạ xin được cám ơn anh. e mới tập chơi có gì mong anh hướng dẫn. cám ơn anh

vo chi cong1

Thành viên
anh cho e hỏi thêm xíu là mình xịt khoản mấy lần và thời gian cách nhau là bao nhiêu ngày vậy anh? sau đó mình có bón phân hay bón lá gì thêm cho cây không anh?? e chỉ mong sao cho cây mai nhà e được sung tốt khỏe thôi còn hoa ít củng chả sao. mong anh giúp e thêm lần nữa. cám ơn anh