Nhờ các bác chỉ bảo :Sanh này thuộc loại nào?

quehanam

Thành viên
Loại này hình như là giống sanh ở Hải Hậu - Nam Định, năm 1994 mình có được qua nhà Ông Trường Chinh thăm quan lúc đó mình lấy mấy quả sanh ở đó về nhà ươm trồng, có lá rất giống sanh bạn post. Loại sanh này khi mình không uốn nắn cành thì cánh lên vương dài và dăm rất thưa.

tranmanhhung

Thành viên
Trả lời: Re: Nhờ các bác chỉ bảo :Sanh này thuộc loại nào?

cây này dăm rất dày bạn Trần Việt à,Cây phôi mình mới trồng rất tốt ăn mà khi cành ra lá như vậy thôi không có vòi.
Cây đẹp, giá được và lá cũng rất đẹp nó thuộc hàng lá móng,lá nhựa hay sanh quê đấy cứ yên tâm mà tạo dáng chứ còn nó có nguồn gốc ở đâu,lá gì cho thật cụ thể thì chỉ cãi nhau suốt ngày thôi.

Re: Trả lời: Re: Nhờ các bác chỉ bảo :Sanh này thuộc loại nào?

Cây đẹp, giá được và lá cũng rất đẹp nó thuộc hàng lá móng,lá nhựa hay sanh quê đấy cứ yên tâm mà tạo dáng chứ còn nó có nguồn gốc ở đâu,lá gì cho thật cụ thể thì chỉ cãi nhau suốt ngày thôi.
Vâng cảm ơn bác Tranmanhhung!

Re: Trả lời: Nhờ các bác chỉ bảo :Sanh này thuộc loại nào?

theo em là sanh văn giang

Cảm ơn Hoa.1984- Nhưng mình không hiểu Sanh Văn Giang là thế nào nhỉ? Theo mình hiểu thì Văn Giang không có giống Sanh riêng của vùng mà là nơi chuyên làm cây phôi +giống để bán -Vì vậy ở Văn Giang mình thấy có thập cẩm đủ chủng loại Sanh cơ.Có gì không phải các bác tiền bối bỏ qua nhé!