Nhờ các bác có kinh nghệm tư vấn cách làm đá cho cây này

cây này em mới lấy 10t không biết đắt hay rẻ? rất mong các bác cho ý kiến giúp em.Và em đang có ý định ký đá cho em nó nhưng không biết làm sao cho hợp lý.Vì vậy em post lên đây nhờ các bác cho em lời chỉ bảo .

NaTuan

Quản Lý Viên
Bạn muốn làm đá thì hãy nuôi cho cây tốt đã rồi mới làm , làm xong thả nước khi nào rễ bò tới nước chuyển màu thâm lúc đó tháo nươc đi và cho đất vào nuôi tiếp .
Còn bạn chụp ảnh như này mà bảo mọi người tư vấn về cách phối đá thì khó lắm .

gato68

Thành viên tích cực
Các bác cho ý ý kiến cây của em mua như vậy đã hợp lý chư ạ?
Mua thì đã mua rồi! cây thì biết định giá kiểu gì bây giờ hả bạn, giá ở mỗi vùng miền một khác, không có giá chung, cụ thể miễn bạn thích là được rồi. bạn làm như bác Natuan hướng dẫn là được. Còn ý kiến tôi thì tốt nhất cứ nuôi cho cây khỏe đã và tỉa bộ rễ cho gọn đẹp, tiếp tục làm cho đến khi hoàn chỉnh hãy nghĩ đến việc kí đá

tanle_dhbk

Thành viên
Các bác cho ý ý kiến cây của em mua như vậy đã hợp lý chư ạ?
mình thấy gái đó hơi đắt.
cây vẫn rất non, tay cành cứng, ko có nét đặc sắc. mua khoảng 6 tr thì hợp lý hơn.
Vài lời chân thành. Có gì sai xót anh bỏ qua nhé.
thank vì đã chia sẻ ảnh

mình thấy gái đó hơi đắt.
cây vẫn rất non, tay cành cứng, ko có nét đặc sắc. mua khoảng 6 tr thì hợp lý hơn.
Vài lời chân thành. Có gì sai xót anh bỏ qua nhé.
thank vì đã chia sẻ ảnh
Cảm ơn bạn đã cho ý kiến ,đúng là cây này chưa được già lắm .cây này chỉ khoảng trên 20 năm thôi bạn à!

phovanghoe

Thành viên tích cực
em ko biết chỗ a ntnào, chứ nếu đợt sốt cũng là cao, mà đợt ko sốt thì quá cao.
Có thể chụp nthế ko nhìn rõ hết đc đường đi
Nhưng ko nên kí đá vội a ơi, chơi chứ có thương mại đâu mà ký cho xong, mà thương mạivới cây này ký cũng ko nên