Nhờ bác Vinh và bác 3B tư vấn tạo dáng giúp em cây linh sam

mitcothu

Thành viên tích cực
Phôi linh sam này em vừa lấy của bác Maivinhhy, tuần sau mới nhận cây nhưng rất mong bác Vinh và bác 3B tư vấn giùm
em cảm ơn!

lnvinh

Super Moderator
Người ta có dáng tiều phu quải tử, mình chơi cây này dáng Cu Huynh quải Đệ

Ngộ Sĩ

Thành viên tích cực
ha....=D>Dáng mơi nghe rất hay đó Bác mitcothu ah.
Anh Vinh đã đặt tên cho em nó rồi thì cũng cho em nó lấy cái bóng dáng tương lai anh ah.Không chủ nhân lại ko biết phải làm sao cho thành dáng Cu Huynh Quải Đệ ah.

lnvinh

Super Moderator
Hôm nay mình sẽ dùng 1 phương pháp mới để tất cả có thể định hướng cây được đó là trước hết các bạn phải tự vẽ nháp mình mới sửa. Có như vậy các bạn sẽ rất mau tiến bộ và nhớ rất lâu.
Bắt đầu từ cây này: Mình gợi ý:
- Trước hết vẽ như hình mình nói dáng như cây huynh đệ (Chú ý vẽ theo dáng thôi nhen, chứ vẽ theo tên là khổ : vẽ huynh đệ xong chưa đủ tên, vẽ thêm cho đủ là kì lắm). Chọn các kiểu dáng và phân chi như mình hay làm, coi như là 2 cây : 1 to 1 nhỏ. là xong. Các bận phải ngồi vẽ thì mình sửa lại rút kinh nghiệm mới nhớ lâu và phản xạ định hướng cây mới nhanh được.

bigbabol

Moderator
chính xác nhu anh Vinh nói đó, các bạn vẽ giống như mình thường vẽ đấy như vậy dễ hình dung và dễ thao tác hơn.;)

vietanhmpt

Thành viên tích cực
Hôm nay mình sẽ dùng 1 phương pháp mới để tất cả có thể định hướng cây được đó là trước hết các bạn phải tự vẽ nháp mình mới sửa. Có như vậy các bạn sẽ rất mau tiến bộ và nhớ rất lâu.
Bắt đầu từ cây này: Mình gợi ý:
- Trước hết vẽ như hình mình nói dáng như cây huynh đệ (Chú ý vẽ theo dáng thôi nhen, chứ vẽ theo tên là khổ : vẽ huynh đệ xong chưa đủ tên, vẽ thêm cho đủ là kì lắm). Chọn các kiểu dáng và phân chi như mình hay làm, coi như là 2 cây : 1 to 1 nhỏ. là xong. Các bận phải ngồi vẽ thì mình sửa lại rút kinh nghiệm mới nhớ lâu và phản xạ định hướng cây mới nhanh được.
Rất hay. Làm vậy sẽ bớt bị thụ động và nâng cao được tính sáng tao. Em có 1 ý cho cây này anh Vinh xem được không bỏ thân nhỏ đi chỉ chơi thân chính thôi???

lnvinh

Super Moderator
Có thể được em à, vậy là 2 phương án: huynh đệ hoặc 1 thân cây nhỏ chuốt cựa gà làm jin.

maivinhhy

Quản lý mới
Chà, hồi nào giờ chưa biết vẽ ra sao, nay anh Vinh nói vẽ là bó tay rồi
Nhưng cũng phải học vẽ thôi, trước mắt tập như BBB là được rồi:))

maivinhhy

Quản lý mới
Ha
sonhnguyen vẽ được đấy chứ, nhưng theo mình bên cây đệ bẻ co đầù tiên qua trái và lât mạnh qua phải và dựng thành chữ S, từ đó phân chi cho đều ra
Bên cây huynh thì cho cành rơi dài ra 1 chút nữa, chi số 3 hạ thấp xuống, để vậy hơi cao