nhờ anh Vinh và các bậc tiền bối vẽ dùm em cây sanh này

nuoccolua

Thành viên tích cực
lần đầu tiên chơi cây cảnh đang dưỡng và tập nuôi tạo chi,nay có cây sanh Nam Định,nhờ các anh vẽ phác họa dùm chi và tàn cho cây,cây đang nằm trong hộp chữ nhật 35-50cm
mặt chính em chọn là mặt này dc ko?

còn đây là mặt sau của cây

thanks tất cả mọi người đã ghé ngang thăm\:D/

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
Bạn tham khảo thử 2 PA dưới đây nhé:

Trên DĐCCVN em có ý kiến thế này nha.
em xin đặt biệt anh cho anh Huynh Dao là Mod " Dao họa sỉ "
vì em thấy anh HD lúc nào củng giúp anh em vẻ cây và vẻ rất đẹp
thay mạc anh em cám ơn anh đả giúp anh em nhé ~O)~O)~O)~O) cà phê anh Dao họa sỉ ơi :-j:-j:-j:-j

Quỳnh Dao

Moderator
Trên DĐCCVN em có ý kiến thế này nha.
em xin đặt biệt anh cho anh Huynh Dao là Mod " Dao họa sỉ "
vì em thấy anh HD lúc nào củng giúp anh em vẻ cây và vẻ rất đẹp
thay mạc anh em cám ơn anh đả giúp anh em nhé ~O)~O)~O)~O) cà phê anh Dao họa sỉ ơi :-j:-j:-j:-j
Cảm ơn bạn có lời khen, mình còn phải học hỏi nhiều mới hy vọng xứng với lời khen ấy.

thaibinhkhanh

Thành viên Mua Bán
em thấy vui. thấy sao nói vậy dó là ý kiến của em coi như đàn em đi sao tặng anh cho vui anh Dao đùng buồn em nhé

nuoccolua

Thành viên tích cực
biết anh Quỳnh Dao trên điễn đàn đã lâu,a vẽ giúp ae rất nhiều,em cảm ơn anh nhiều,nhà trật ko có điện tích nhiều,em sẽ chọn phương án 1 của anh.anhvẽ nhìn hok ra cây của mình luôn đó \m/
Chờ thêm phuong án hình của anh Vinh,cho tròn ước nguyện.
==================================

Hình 2 có rễ to mọc quay sai hướng rồi kìa bạn, bẻ rễ xuôi lại bên phải đi nhìn đẹp hơn.
cái rễ ấy ko bẻ lại nổi đâu anh,vì hồi trc nó mọc trong chậu tròn,nhg khắc phục dc,em sẽ kích thích rễ nga khúc cua ấy mà,cây còn chờ rất nhiều thời gian chỉnh sửa đế và tạo chi mà,thanks.

nuoccolua

Thành viên tích cực
vậy là đã có phương án để nuôi dữong cho cây thành phẩm rùi,em cảm ơn anh Quỳnh Dao và anh Vinh nhiều nhiều.

quanghunggiatrang

Thành viên
cây này nên lấy ảnh 2 làm mặt tiền dáng nó sẽ thuận.
có mấy rễ mọc sai nên uốn lại,
cây này làm dáng trực lắc ngũ phúc... đều đẹp. tiếc là chỉ có 1 cây nên chỉ làm dc 1 dáng,

bỏ qua bộ rễ thì đẹp tuyệt vời.
Tks anh,