Nhờ anh em giúp đỡ

levando

Thành viên mới
Tôi có cây đa mít muốn lên chậu nhờ anh em hướng dẫn làm cách nào lên chậu cho đẹp.(Mới tham gia viết bài Test)

mgocmai

Thành viên mới
bạn phải xem các yếi tố như cây đã tạp dáng xong chưa? đã thành hình chưa hay là cây thô. cây đa cũng dê sống lắm, bạn cứ mạnh dạng cắt bỏ cành nhánh rễ thừa đi nha. cố gắng giữ bầu đất, để cây trong mát nha. chúc thành công.
có gì đt cho mình 0915847979

sad

Thành viên mới
Nhân nói về cây đa: cháu thấy có loại đa chồi màu trắng, loại chồi màu đỏ, không biết 2 loại này khi trồng làm bonsai có đặc điểm gì khác nhau không? loại nào dễ cho bám đá hơn? đi đường thì thấy người ta trồng bonsai bằng đa chồi trắng, hầu như không có bonsai bằng đa chồi đỏ.
Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì trả lời giúp cháu.

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
đa rất nhiều loại, thường thì cây chồi màu trắng nhỏ lá hơn chồi màu đỏ nên phù hợp với bonsai hơn; loại nào rễ cũng bám đá; khi bạn thấy đa đỏ đâm chồi bạn mới thấy vẻ đẹp của nó.

manhtroixanh

Thành viên
<!--QuoteBegin-sad+23/02/2008, 12:41 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (sad &#064; 23/02/2008, 12:41 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->Nhân nói về cây đa: cháu thấy có loại đa chồi màu trắng, loại chồi màu đỏ, không biết 2 loại này khi trồng làm bonsai có đặc điểm gì khác nhau không? loại nào dễ cho bám đá hơn? đi đường thì thấy người ta trồng bonsai bằng đa chồi trắng, hầu như không có bonsai bằng đa chồi đỏ.
Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì trả lời giúp cháu.<!--QuoteEnd--></td></tr></table><div class='postcolor'><!--QuoteEEnd-->Sao thế nhỉ ở chỗ mình người ta chỉ trồng loại đa búp đỏ thôi, chứ không trồng đa màu trắng đâu. bạn có thể post lên thử một cây xem nào để mình biết thêm nhé. Cảm ơn nh

A

anhvancodon_19839

Guest
MINH CUNG MOI CAU 1 GOC DA CHON HAY CON GOI LA DA MIT NANG 4TAN DEN GIO DA DUOC 45 NGAY ROI MA SAO VAN CHUA CO MAM HA? CAC BAN SAO LAI LAU VAY HAY TAI THOI TIET NGOAI BAC LANH QUA BAN NAO BIET BAO MINH NHE
CAM ON NHIEU