Nhờ anh em đặt tên gúp tác phẩm này

toande35

Thành viên
Cây này em làm đã lâu khoảng 8 tháng nhưng cho đến nay chưa có tên tác phẩm vậy em đưa lên DĐ nhờ anh em góp ý cho em nên đặt tác phẩm này tên gì . Em chân thành cảm ơn AE

==================================
Em muốn mang cây này đi Đà Lạt vào dịp 30/12/2011 có được không ah!

ditimmatkhau

Quản lý mới
Cây này mang đi Đà Lạt được đó bác, theo e dưới tán cây bác nên cho một vài phụ kiện tiểu cảnh, như mấy ông lão đánh cờ, hay cậu bé cưỡi trâu thổi sáo vv... sẽ làm cho khung cảnh thêm tình :D

dtnhan

Thành viên
Tác phẩm này làm em liên tưởng đến cảnh quan thiên nhiên Đàlạt. Có thể đặt tên tác phẩm : Đồi mộng mơ !

TapBonsai

Thành viên tích cực
Đoạn buông là hơi dài, thiếu cân đối vững chãi...
Có thể đặt là Tiểu cảnh "khung trời ngày xưa" nghe cũng hay bạn ạh. Tùy thuộc vào sáng tạo của bạn thôi.

lnvinh

Super Moderator
Cây thì là cây Tùng, cảnh thì nét vẽ nhiều, giờ chỉ để ông tượng thổi sáo vào thì mới tôn vinh hết nét đẹp của cây và cảnh thôi đó T. Nếu để Ông Sáo có thể lấy tên" Bến Tình Xuân Xưa" nhen.

PS: nếu thấy được nhớ khao chầu lẩu dê đó nhen!!!:)

huyvo1978

Thành viên
theo em thì đặt tác phẩm này là " Sợi xích"
thấy dây xích nhiều quá, hi hi
Vài câu cho vui, có gì đừng chém em nhe.
Chúc mừng anh có tác phẩm đẹp.

toande35

Thành viên
Cây thì là cây Tùng, cảnh thì nét vẽ nhiều, giờ chỉ để ông tượng thổi sáo vào thì mới tôn vinh hết nét đẹp của cây và cảnh thôi đó T. Nếu để Ông Sáo có thể lấy tên" Bến Tình Xuân Xưa" nhen.

PS: nếu thấy được nhớ khao chầu lẩu dê đó nhen!!!:)
Cảm ơn anh Vinh nhiều ! En thấy hay quá Anh Vinh ơi Em sẽ khao anh 1 cái đùi de nướng nghen hihihi. Có dịp em sẽ gửi vào cho anh nghen .

le nguyen

Thành viên mới
Tác phẩm mang bóng dáng của người mẹ đang dang tay ôm ấp, che chở. Nếu là mình thì sẽ đặt tên là : BÓNG CẢ.
Thân.

ladieubong

Thành viên
Cây này em làm đã lâu khoảng 8 tháng nhưng cho đến nay chưa có tên tác phẩm vậy em đưa lên DĐ nhờ anh em góp ý cho em nên đặt tác phẩm này tên gì . Em chân thành cảm ơn AE

Em thích cái tên '' Hạc trầu''.

kunuchi

Thành viên
e thấy cây nhìn qua thì đẹp chứ nhìn kĩ thấy nó rất là k hợp lý :). Ý kiến của riêng bản thân em :D
Nhìn cây như 1 cái tán buông dài ra, chứ phải là nhiều tán, cành làm Jin( k biết là Jin hay Lũa, e chưa phân biệt đc ) cũng lại làm lệch cùng 1 phía khiến cảm giác cây k vững chãi.

phamngocdng

Thành viên

Chào Bác.
Mình thấy cây này đẹp đấy. Bác cứ mang đi, thế nào cũng có tin vui mang về cho mà coi. Bác có thể xem tên này được không nhé: " phong trần". bởi ở trên đỉnh núi mà cây còn một nhánh tượng trưng như bị khô do khí trời. chúc Bác có cái tên đẹp cho tác phẩm mình nhé.

lnvinh

Super Moderator
Cảm ơn anh Vinh nhiều ! En thấy hay quá Anh Vinh ơi Em sẽ khao anh 1 cái đùi de nướng nghen hihihi. Có dịp em sẽ gửi vào cho anh nghen .
Có cái đùi sao đủ anh T ơi!!! Nói đùa chứ cho em nợ đó. có dịp ra đó anh sẽ tính sổ 1 lần cho gọn..:)

longga

Thành viên tích cực

mang đi thì được nhưng quan trọng là mang đi với dự định gì anh, thi à?? festival???
Nhớ tháo dây chuyền cho em nó nha :)):)):))
Tác phẩm đẹp, chúc mừng anh

toande35

Thành viên
Có cái đùi sao đủ anh T ơi!!! Nói đùa chứ cho em nợ đó. có dịp ra đó anh sẽ tính sổ 1 lần cho gọn..:)
Em chờ anh ơ Phú Yên nè, Đùi de to lăm anh Vinh ới. 1 mình anh + với mấy em chân dài thì mới xoi hết đó anh đừng lo mà thưởng thúc nhé