Nhờ ae tư vấn hướng đi

phamvanthang

Thành viên tích cực
Nhờ chú em traiduongpho86 mua cho phôi này,em có ý tưởng cho nó đổ xuống,nhờ các ae vẽ cho bản PS để định hình cây cho dễ ạ.cảm ơn ae

phôi này nam điền,hoành khoảng 90cm,nếu làm đổ thành công cũng có cây hoành tráng để chơi các bác nhỉ

mrhuynh482

Thành viên tích cực
Em nghĩ a cứ để dáng hiện tại chơi" mẩu Tử hồi đầu".thì tận dụng được hết thế mạnh của cây và tự nhiên hơn.

phamvanthang

Thành viên tích cực
Em nghĩ a cứ để dáng hiện tại chơi" mẩu Tử hồi đầu".thì tận dụng được hết thế mạnh của cây và tự nhiên hơn.
cảm ơn bác,nếu để như hiện tại thì dáng này nó ko có gì ấn tượng lắm.
BÁC CÓ CÁI DT ĐỂ BÀN CỔ NÀO GIAO LƯU KO CHO EM XIN CÁI HÌNH

hero007

Thành viên tích cực
Cây này làm đổ thì ấn tượng hơn,nhưng rễ hiẹn tại không thuận,chịu khó làm rễ và để đỗ từ từ chắc là được!:D

phamvanthang

Thành viên tích cực
Cây này làm đổ thì ấn tượng hơn,nhưng rễ hiẹn tại không thuận,chịu khó làm rễ và để đỗ từ từ chắc là được!:D
Sanh dễ sống nên đã làm thì dứt điểm luôn bác ạ.
==================================
má ui măk zữ vậy anh thắng b-( cứ tưởng rẻ rẻ mai mốt kiếm cây chơi , giờ chắc o dám nghĩ b-(sanh nam điền hả anh$-)
Bên ngoài nhìn to,già và gấu lắm,nếu phôi non thì chỉ khoảng 2tr thôi,hoành gốc 90cm đấy

lnvinh

Super Moderator
Cây này nếu làm đổ gấp cũng khó vì bật hẳn bộ đế lên, thêm phần thân sẽ bị quá ép, nhìn là biết ép đổ. Nhưng nếu làm bán đổ (hoặc em cứ nhiêng cây đến khi nào nhìn thuận mắt nhất) thì rễ dễ làm hơn, thân nhìn thuận hơn, và cây thành phẩm nhìn không thấy bị ép đổ:

lehidu

Thành viên tích cực
Cây này nếu làm đổ gấp cũng khó vì bật hẳn bộ đế lên, thêm phần thân sẽ bị quá ép, nhìn là biết ép đổ. Nhưng nếu làm bán đổ (hoặc em cứ nhiêng cây đến khi nào nhìn thuận mắt nhất) thì rễ dễ làm hơn, thân nhìn thuận hơn, và cây thành phẩm nhìn không thấy bị ép đổ:

PA này tối ưu rồi anh Vinh.

phamvanthang

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh nhiều.chúc anh và gia đình có 3ngayf nghỉ vui vẻ
==================================
PA này tối ưu rồi anh Vinh.
Cảm ơn bác ghé thăm